Yadda ake dropship akan Amazon: Duk maɓallan sani

Yadda ake sauke kaya akan Amazon

Lokacin da kake da kasuwancin kan layi, al'ada ne don tunanin cewa bai kamata ku kasance a cikin kantin sayar da kan layi kawai kuna jiran abokan ciniki su zo ba, amma ya kamata ku yi fare akan wasu tashoshi na tallace-tallace. Ɗaya daga cikinsu na iya zama batun Amazon, amma ba kawai ta hanyar samun samfuran ba har ma ta hanyar aika su zuwa ɗakunan ajiya. Yaya game da mu bayyana yadda ake dropship akan Amazon?

Wannan shine ɗayan mafi ƙarancin sanannun hanyoyin siyarwa (aƙalla dangin Amazon), amma yana iya ba ku fa'idodi da yawa. Zamuyi magana akai?

Me yasa yanayin yanzu ya koma dropshipping

Wurare

Kuna iya samun kantin sayar da kan layi. Ko watakila a yanzu kuna tunanin kafa ɗaya. Kuma tabbas za ku yi tsarin kasuwanci wanda, ɗaya daga cikin sassan, shine kuɗin da za ku samu ta fuskar gidan yanar gizon, tallata shi da adana samfuran (da kuma jarin da dole ne ku yi. su). Amma, Idan mun gaya muku cewa akwai hanyar da ba za ku damu ba game da kayayyaki, jigilar kaya da sauransu?

Ee, ana iya fahimtar jigilar ruwa azaman nau'in kasuwanci ne wanda zaku sanya gidan yanar gizo, samfuran da farashi, amma ba ku da waɗannan samfuran da kanku, amma a maimakon haka kuna hayar kamfani wanda ke da sito a gare su, a cikin irin wannan. hanyar da, lokacin da aka karɓi samfur, su ne ke kula da aikawa da shi sai dai ku biya kudin wata-wata akansa.

Yadda dropshipping ke aiki akan Amazon

Game da jigilar kaya akan Amazon, yana aiki a irin wannan hanya. Abu na farko da yakamata kuyi shine ƙirƙirar kantin ku akan Amazon, tare da samfuran da zaku siyarwa. Koyaya, waɗannan zasu zama wani ɓangare na kasidar mai bada ku.

Ta wannan hanyar, lokacin da wani ya saya muku samfur abin da kuke yi shi ne tuntuɓar mai bada don aika shi ga abokin ciniki, ko kuma zuwa cibiyar dabaru na Amazon, kuma su ne suke aika zuwa ga mutum na ƙarshe.

Menene wannan ke nufi? To, ba lallai ne ku damu da jigilar kaya kwata-kwata ba, kawai samun sadarwa tare da masu samar da ku da sarrafa wannan kantin sayar da kan layi akan Amazon don jawo hankalin ƙarin abokan ciniki.

Nau'in jigilar kaya akan Amazon

Tallace-tallacen kan layi

Idan kuna sha'awar ra'ayin dropshipping akan Amazon, ya kamata ku san cewa akwai matakai guda biyu don yin shi, daban da juna amma tare da tushe ɗaya. Muna gaya muku:

dropshipping na gargajiya

Wannan zai zama zaɓi na farko da za ku iya zaɓa. SYa dogara ne akan amfani da Amazon azaman kasuwa da biyan kuɗin ku na wata-wata da farashin da suke tambayar ku don tallace-tallace daban-daban da kuke yi.

Yanzu, wannan yana nuna cewa, lokacin da kuka ji cewa wani ya ba da oda don ɗayan samfuran ku, dole ne ku tuntuɓi mai siyarwa don aika samfurin ga abokin ciniki. Kuma dole ne ku sani cewa an yi komai da kyau (kuma a cikin ɗan gajeren lokaci). Don haka, da zarar cinikin ya ƙare, dole ne ku biya mai siyarwa da Amazon.

Farashin FBA

Kafin a ci gaba, ya kamata ku san cewa acronym FBA yana nufin "Cika ta Amazon", ko menene iri ɗaya, "Amazon gaba ɗaya ke sarrafa". Kuma me yake nufi?

A wannan yanayin, mai siyarwa ba zai aika samfurin zuwa abokin ciniki na ƙarshe ba, amma dole ne ya yi hakan zuwa ɗayan cibiyoyin dabaru na Amazon. A can, Amazon ne ke da alhakin sarrafa jigilar kayayyaki. Amma kuma don ci gaba da tuntuɓar abokin ciniki, ko dai don tambayoyi, don dawowa, da sauransu.

A wasu kalmomi, Amazon ne ke kula da duk tsarin tallace-tallace kuma kawai dole ne ku ga cewa ana yin tallace-tallace daidai.

Yadda ake sauke kaya akan Amazon

Idan duk abubuwan da ke sama sun tayar da sha'awar ku kuma kuna son gwada sa'ar ku, watakila ya kamata ku yi shi kuma, don wannan, matakan da ya kamata ku ɗauka don yin rajista sune kamar haka:

  • Ƙirƙiri asusun mai siyar ku. Ka tuna karanta tsarin jigilar kaya don sanin tabbas abin da kuke yin rajista don. Hakanan, idan kuna da wasu tambayoyi, muna ba da shawarar ku tuntuɓi Amazon don ƙarin bayani.
  • Zaɓi mai kaya da kuke son samu da samfuran da yake siyarwa. Ka yi tunanin cewa kai kwararre ne ta wayar hannu. Kuma duk da haka za ku sayar da kwamfutoci. Kuna iya sanin wani abu game da su, amma ba komai ba. Kuma hakan na iya haifar da rashin bayar da tsaro a cikin sayayya.
  • Zaɓi samfuran. Da zarar kana da mai kaya za ka ga cewa yana ba ku samfurori da yawa. Amma za ku iya zaɓar kaɗan kawai, ba dole ba ne su zama duka. Waɗannan su ne waɗanda za su kasance ɓangare na samfuran ku don siyarwa.
  • Shirya kwatance, farashin, da sauransu. Na gaba, dole ne ku ɗauki lokaci don inganta kwatancen, sanya su zama masu ban sha'awa da kuma kammala zanen kowane samfurin da za ku gwada masu amfani idan sun zo muku.
  • tallata kanku A ƙarshe, dole ne ku saka hannun jari a talla. Misali, ta hanyar sadarwar zamantakewa ko ma ta hanyar Amazon (a kan dandalin talla).

Wannan ba zai zama dare ɗaya ba, kuma ba tallace-tallace da riba ba. Amma idan kun yi aiki da shi, yana yiwuwa ku cim ma burin ku kuma ku sami riba kowane wata.

Shin yana da daraja saukewa akan Amazon?

sito samfurin

Wataƙila bayan duk abin da kuka karanta kuna mamakin ko duk abin "ruwan hoda" ne kuma yana da daraja. Da gaske haka ne? Gaskiyar ita ce ta dogara da yawa.

Babu shakka cewa muna da fa'idodi da yawa na yin aiki tare da Amazon. Muna magana ne game da kasuwa mafi girma a duniya, kuma hakan yana sa ganin ku ya yi girma sosai. Amma shi ne cewa za ku kuma adana kuɗin ajiyar kuɗi da ƙididdigar samfuran (saboda za ku dogara da samfur) kuma ba za ku san jigilar kayayyaki ba.

Yanzu, ba duk abin da ke da kyau ba. Kuma ɗayan manyan matsalolin da kuke samu shine rashin yiwuwar keɓance waɗannan jigilar kayayyaki. Samfuran za su zo ba tare da kowane nau'in keɓancewa ba, don haka rasa yiwuwar amincin abokin ciniki.

Bugu da kari, farashin mallakar wannan sabis ɗin ba mai arha ba ne, yana nuna asarar kuɗi daga siyarwa kuma wataƙila fa'idodin da aka samu ba su da yawa, ko kuma masu dorewa kamar yadda ake iya gani da farko. A gaskiya ma, ribar riba tana tsakanin 10 da 30% kawai. ƙasa da abin da kuke samu tare da wasu zaɓuɓɓukan tallace-tallace.

Shin ya bayyana a gare ku yadda ake sauke kaya akan Amazon?


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.