Jagorar shaidar kamfani: menene kuma yadda ake ƙirƙirar ɗaya

takaddun shaidar ainihi

Kamfanoni da yawa suna amfani da jagorar shaidar kamfani tsakanin takaddun ciki. Wannan littafin, mafi girma ko extensiveasa, yana da mahimmanci don kula da ainihin kamfani, ba tare da bambancin da zai iya shafar abokan ciniki ba.

Amma, Menene jagorar shaidar kamfani? Wane fa'ida yake ba ku? Yaya kuke yin ɗaya? Idan kuna son sanin komai game da wannan takaddar, kawai ku duba jagorar da muka tanadar muku.

Menene jagorar shaidar kamfani

Menene jagorar shaidar kamfani

Abu na farko da kuke buƙatar sani shine abin da kalmar kalmar asalin kamfanin ke nufi. A wannan yanayin, muna magana ne game da takaddar kasuwanci wanda ke kafa ƙa'idodi da jagororin da za a bi a cikin kamfani don bayarwa da kula da asalin gani ga abokan ciniki da ma'aikata.

A takaice dai, abin da yake yi shine kafa ainihin yadda abubuwan zane na alamar za su kasance da yadda ake amfani da su, duka akan layi da layi. Abubuwa kamar nau'in tambari, launuka, fonts ...

Waɗannan littattafan na iya zama na asali, musamman ga ƙananan kamfanoni, ko manyan manyan littattafai a manyan kamfanoni. Kuma wanene yake amfani da su? Da kyau, kamfanoni irin su Vodafone, Endesa, Adidas ... Suna kafa jagororin da za a bi, ba kawai tare da tambura ba, amma a cikin wasu abubuwa da yawa kamar tallace -tallace a cikin kafofin watsa labarai, samfura, kundin adireshi, kayan rubutu, tallan talabijin, hanyoyin sadarwar zamantakewa, ado na shaguna, da dai sauransu.

Jagorar shaidar kamfani vs littafin jagora

Shin kun taɓa tunanin littafin jagorar kamfani da littafin alamar iri ɗaya ne? Tabbas YES. Amma gaskiyar ta bambanta.

Dukansu abubuwa suna da alaƙa da abu ɗaya, amma ba haka bane. Yayin da jagorar ainihi na kamfanin ya mai da hankali kan ɓangaren hoto na alama, asalin gani na wannan alama, littafin alamar ba ya kasancewa a “tushe” kawai, amma ya yi zurfi sosai, har ma yana nuna fannoni waɗanda ba za a iya “taɓa” su ba kamar ƙimar kamfani, sautin murya, hanyar sadarwa tare da abokan ciniki masu yuwuwa, da sauransu.

Don haka, lokacin gina takaddar ɗaya da wani, kodayake za su iya tafiya hannu da hannu, littafin ainihi na kamfani da gaske ya kasance kawai kan abin da sunan alama.

Amfanin

Kamfanoni da yawa ba su da jagorar shaidar kamfani kuma, duk da haka, kasancewar ɗayan, gami da amfani da shi, yana da fa'idodi da yawa waɗanda, wataƙila, ba ku gane su ba. Mun taƙaita su:

Za ku adana lokaci da albarkatu tare da jagorar shaidar kamfani

Ka yi tunanin cewa ka ɗauki mutum aiki. Kuna ba ta yawon shakatawa na kamfanin kuma ku gaya mata duk abin da take buƙatar sani game da asalin kamfani… Wannan yana ɗaukar lokaci, haka kuma mutumin da ya koya mata komai ba zai iya aiki ba a lokacin da ta ziyarci wannan ma'aikacin.

Amma idan sabon ma'aikaci ya zo mako mai zuwa fa? Za ku sake ɓata sa'o'i da yawa na lokacinku, kuma tare da shi albarkatun da za ku iya amfani da su don wasu abubuwa.

Jagorar shaidar kamfani ba ka damar ɓata lokaci kaɗan, ba da ɗan taƙaitaccen gabatarwa kuma rubuta bayanan da kuke buƙata don yin aikin ku yadda yakamata ga kamfanin.

Kuna da daidaituwa mafi girma

Sau da yawa, musamman tare da wucewar lokaci, mutane sukan manta dokokin da aka bi da farko. Kamar dai mun ba da hannun riga ga wasu fannoni, kuma hakan, a ƙarshe, yana ɗaukar nauyin kamfanin.

Don haka, don gujewa hakan, samun ƙa'idodi da sadarwa ta hanyar jagorar shaidar kamfani yana taimakawa kada a manta da su da samun “ma'aunin ma'auni” na kowa ga kowa.

Kuna ba da mafi kyawun hoto ga abokan ciniki

Domin ta hanyar samun littafin shaidar kamfani kuna gaya wa abokan ciniki cewa kuna kulawa saboda akwai gudanar da harkokin kasuwanci cikin kwanciyar hankali kuma cewa kuna sadarwa tare da ma'aikatan ku don su san duk abin da suke buƙatar sani game da kamfanin.

Yadda ake ƙirƙirar littafin jagora na kamfani

Yadda ake ƙirƙirar littafin jagora na kamfani

Mayar da hankali kan yadda yakamata ku yi littafin jagora na kamfani, abu na farko da yakamata ku bayyana shine nau'in bayanin da zaku buƙaci shirya shi.

A wannan yanayin, dole ne a ayyana shi, saboda muna magana akan abubuwan da bai kamata su canza kowane lokaci ba (tunda abin da yake game da shi shine abokan ciniki suna haɗa alamar, kar a canza su kowane biyu zuwa uku):

  • Logo
  • Launi mai launi.
  • Nau'in rubutu.
  • Gumaka da alamomi.
  • Bankin Hoto.
  • Featuresarin fasali.
  • Aikace-aikace

Duk wannan na asali ne a cikin littafin jagora na kamfani, amma menene game da tsarin? Mun karya shi don ku.

Tsarin littafin jagorar kamfani

Dole ne wannan takaddar ta bi umarni don a fahimci dukkan bayanan sosai kuma babu shakku ko matsaloli yayin amfani da shi a cikin ayyukan ko a cikin kowane aikace -aikacen da aka aiwatar (talabijin, latsa, allon talla, da sauransu).

Tsarin zai kasance kamar haka:

Gabatarwa littafin jagorar kamfani

A cikin abin da yake magana game da falsafa, ƙima, mutunci da sautin alamar da yake da ita. Yana da mahimmanci a bayyana wannan sashin a sarari domin shine tushen fahimtar dalilin kowane abu.

Logo

Alamar alama ce ta asali na ainihin alamar alama. A saboda wannan dalili, da zane, launuka da amfani.

Wasu fannoni waɗanda dole ne a nuna su, alal misali, sarari wanda dole ne a bar shi kusa da tambarin don kada ya yi yawa, ko matsakaici da mafi ƙarancin tambarin ba tare da ya sa ya daina karantawa ko duba sosai ba.

Hakanan a nan akwai ƙila za a sami sashe don bambancin tambarin, don ganin yadda zai kasance da launuka daban -daban, tsari, da sauransu.

Launuka

Kodayake mun ambata a baya cewa an riga an rufe launuka a cikin tambarin, a wannan yanayin yana shiga cikin launuka, musamman ƙimar launi, wanda za a iya kafa tsakanin uku: RGB, CMYK, HEX ko Pantone (na ƙarshen shine mafi amfani saboda yana ba da damar launi da aka yi amfani da shi ya zama wanda aka buga a zahiri, a cikin harshe ɗaya).

Yadda ake ƙirƙirar littafin jagora na kamfani

Haɗuwa

Sashen abun da ke ciki ya kafa ka'idoji na asali cewa ƙirar dole ta kasance don ta yi daidai da abin da kuke son cimmawa na gani daga alama.

Gumaka

Baya ga tambarin, gumakan da sauran abubuwan suna da mahimmanci, kuma yakamata su bi salon tambarin gaba ɗaya. Don haka a nan fannoni daban -daban kamar yadda aka ƙayyade girman daga cikin waɗannan, kalolin da za su samu lokacin da ba a matsa su ba kuma lokacin da aka matsa su, idan za su yi sauti ko a'a, idan rubutun da suke da shi zai canza, da sauransu.

Hotuna

A wannan yanayin muna magana ne game da Bankin hoto wanda kamfanin zai kasance akan tambarin da kansa. Suna iya zama hotuna amma kuma zane -zane, zane ... Duk dole ne su kasance masu inganci kuma an bi da su yadda yakamata don haɓaka hangen nesa.

Rubutun adabi

A ƙarshe, muna da rubutun rubutu, wato nau'in font da za a yi amfani da shi a cikin alama. Anan, muhimman fannoni kamar girman font, nau'in tazara, ko za a yi amfani da duhu da / ko haske, ko za a sami kanun labarai (H1, H2, H3 ...) da sakin layi ko sakin layi kawai, da sauransu. yi cikakken bayani anan.

Idan kamfani yana da girma, ban da waɗannan abubuwan a cikin littafin jagorar kamfani, an haɗa wasu takamaiman ga kowane aikace -aikacen da ke da: don kafofin watsa labarai, mujallu, tallan yanar gizo, talabijin, hanyoyin sadarwar zamantakewa, da sauransu.

Shin ya bayyana muku yanzu abin da ke cikin ainihin bayanan kamfanin?


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.