Menene banbanci tsakanin talla da talla?

kasuwanci da talla

Talla da talla. Manufofi ne guda biyu waɗanda ke ɓangaren juyin kasuwancin, ba kawai na Intanet ba, har ma da na zahiri. Koyaya, sau da yawa sassan biyu suna rikicewa kuma ana tunanin su iri ɗaya ne, ko kuma su haɗa abubuwa iri ɗaya, alhali a zahiri ba haka suke ba.

Don haka, muna so mu ba ku hannu don ku fahimci abin da muke nufi ta tallace -tallace da talla, menene banbancin su kuma wanne ne mafi kyau daga cikin biyun. Kuna so ku san komai? To a nan kuna da wannan bayanin.

Menene tallan tallace -tallace

Menene tallan tallace -tallace

Bari mu fara da ayyana talla. A wannan yanayin, shi ne binciken kasuwa. A takaice dai, yana ma'amala ne da fahimtar yadda kasuwa da masu siye ke aiki. Manufarta ita ce bincika wannan bayanan don haɓaka dabarun da ke ba da damar haɓaka tallace -tallace da haɓaka fa'idodi da hoton alamar.

Ana yiwa waɗannan alama koyaushe a cikin dogon lokaci, tunda don yin tasiri ga kasuwa dabarun ya zama dole wanda ba zai yi tasiri ba har sai bayan watanni da yawa, kodayake hakan baya nufin cewa ba a ganin sakamako na ɗan gajeren lokaci (amma da gaske mafi kyawun zai zo. lokaci.).

Menene talla

Menene talla

A nata ɓangaren, talla ba ita kanta karatu bane, amma a hanyar haɗa alama, samfur ko kamfani tare da masu amfani. A takaice dai, zai zama sanya wannan mabukaci ya san abin da kamfanin ke so ya sani game da su. Manufar, kamar ta tallan tallace -tallace, ita ce haɓaka siyar da samfuran tare da haɓaka hoton kamfanin.

Koyaya, abin da wataƙila ba ku sani ba shine tallan reshe ne na tallan tallace -tallace, wato ya ƙunshi cikinsa. Labari ne game da ƙirƙirar saƙo mai gamsarwa don haɗawa da abokan ciniki da sa su saya ko tambayar abin da aka sayar.

Wannan tallan ya kasance yana kan matakin “jiki”, akan titi da kuma a kafafen yada labarai. Yanzu an ƙara tashoshin dijital, waɗanda ke da mahimmanci da nauyi.

Bambanci tsakanin tallace -tallace da talla

Bambanci tsakanin tallace -tallace da talla

Bayan ganin abin da muke nufi ta tallace -tallace da talla, a bayyane yake cewa ɗayan manyan bambance -bambancen da ke tsakanin su shine ɗayan ya “dogara” da ɗayan. Kamar yadda muka gaya muku, tallan ya ƙunshi talla, ko menene iri ɗaya, talla wani reshe ne na talla.

Koyaya, ba kawai akwai wannan bambanci tsakanin su biyun ba, amma muna iya samun ƙarin abubuwa da yawa waɗanda za mu tattauna a ƙasa.

Talla kullum talla ce

Lokacin da kuka ga talla, kun san cewa tana da takamaiman maƙasudi, ya zama siyan samfur, sanin kamfani, da sauransu. Wato talla yana neman wata manufa da ta shafi dabarun tallan cewa an gudanar.

A gefe guda kuma, game da tallan tallace -tallace, ba koyaushe muke iya magana game da talla ba. Akwai hanyoyi da yawa don rinjayar masu amfani fiye da yadda ya shafi talla. Misali, ƙirar wannan samfurin, tambarin kamfanin, da sauransu.

Talla da talla suna mai da hankali kan abubuwa biyu daban -daban

To da. Hakanan, abu ne wanda da yawa ba su gane shi ba, amma yana faruwa.

Kuma wannan shine tallace -tallace koyaushe yana mai da hankali kan samun masu amfani don lura da tallan a lokaci guda da suka mai da hankali kan samfur, akan sabis, ko akan sanar da kamfanin.

Kuma menene tallan tallan yake yi? Da kyau, makasudinsa ya fi karkata don samun hoton alama, samfur ko sabis yayin fahimtar yadda kasuwa da abokan ciniki ke nuna hali.

Manufofin guda biyu daban

Mun gaya muku a baya cewa tallan tallace-tallace ya dogara ne akan burin dogon lokaci. Yana buƙatar lokaci don amfani da fasahohin, don canza su idan an ga cewa ba a sami sakamakon da ake tsammanin ba, da sauransu.

Maimakon haka, talla ya fi sauri. Yana neman ɗaukar hankalin masu amfani kusan nan da nan, saboda ita ce hanyar jawo hankali. Shi ya sa bayan ɗan lokaci dole ne a canza tallan, saboda mabukaci ya saba da shi kuma ya daina aiki.

Talla da talla ba a mai da hankali kan su ba

Duk da yake tallace -tallace yana da alhakin nazarin kasuwa, masu amfani, samfurin, rarrabawa da haɓakawa, talla yana da wasu manufofi. A wannan yanayin, abin da ya dame su shine kawai inganta samfurin, wato yadda za a sa ya isa ga masu amfani.

Amma duk abin da ke sama ya bar shi.

Talla yafi karatu, talla aikace -aikace ne

Kuma shine tallan da kansa karatu ne. Yana ɗaukar abubuwa da yawa don gano sakamakon da kuke nema. Amma talla wani ɓangare ne na waɗannan sakamakon. Aiki ne na wannan binciken da aka yi a baya.

Talla da talla don dalilai daban -daban

Yin tunani game da tallan tallace -tallace bayan duk abin da muka gaya muku yana tunanin nazari inda ake nazarin duk bangarorin da suka shafi kamfani, kasuwa da samfura / aiyukan da yake bayarwa.

Amma game da talla, abin da kuke tunani shine yadda ake jan hankalin abokin ciniki.

A takaice dai, tallace -tallace ya ta'allaka ne akan karuwar ribar da martabar kamfanin; Amma tallan yana tafiya kai tsaye ga abokan cinikin ku.

Wanne ya fi kyau, talla ko talla

Bayan ganin banbanci tsakanin tallace -tallace da talla, tambayar da za ta iya zuwa gare ku ita ce wacce ce mafi kyau a cikin biyun. Kuma gaskiyar ita ce babu amsa mai sauƙi. Dukansu sun haɗu kuma sun haɗu don samun nasara.

Da gaske ba za ku cimma komai ba ta hanyar yin kyakkyawan dabarun tallan idan ba ku da talla. Kuma talla da kanta ba za ta yi aiki ba tare da aikin da aka yi sosai a talla ba.

Menene hakan ke nufi? Da kyau, babu tallan ba tare da talla da talla ba tare da talla ba da wuya a sami sakamako mai kyau. A taƙaice, lokacin zaɓar ɗaya ko ɗayan, dole ne ku zaɓi ƙawance tsakanin su biyun.

Shin bambance -bambancen da ke tsakanin tallan tallace -tallace da talla sun bayyana muku yanzu?


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.