Idan kuna da eCommerce, zaku san cewa ɗayan mahimman abubuwan siyarwa shine baiwa abokan cinikin ku hanyoyin biyan kuɗi da yawa don su zaɓi tsakanin su. Ta wannan hanyar, kuna da ƙarin damar siye. Amma kun san yadda ake haɗa Google Pay a cikin hanyar biyan kuɗi?
Ko da yake kuna tsammanin ba kowa ba ne, gaskiyar ita ce ana amfani da ita sau da yawa, kuma Samun shi a cikin kantin sayar da kan layi na iya sa mutane da yawa ficewa don wannan nau'in biyan kuɗi. Amma ta yaya ake shigar da shi? Yana lafiya? Muna ba ku ƙarin bayani game da shi don ku iya shigar da shi a cikin kantin ku kuma ku sauƙaƙa shi.
Menene Google Pay
Abu na farko da yakamata ku sani shine Google Pay dandamali ne na biyan kuɗi, amma kuma yana aiki azaman walat. Wato, za ku iya samun kuɗi a ciki ko ku biya kai tsaye ta hanyar haɗa su da katinku ko da sauran hanyoyin biyan kuɗi.
Google ne ya kirkiro shi, saboda haka sunansa da yana amfani da fasahar NFC ta zamani (Kusa Sadarwar Filin) tare da manufar yin amintattun ma'amaloli.
Wannan dandamali yana taimakawa wajen sauƙaƙe biyan kuɗi a cikin shagunan kusan gwargwadon yiwuwa tunda suna buƙatar dannawa biyu kawai. Bugu da ƙari, yana da ƙarin fa'ida, kuma hakan ba dole ba ne ya ba da bayanan katin, ko bayanan jigilar kaya, saboda komai ana yin shi ta atomatik.
Shin Google Pay bashi da tsaro?
Yanzu da kun san Google Pay ɗan mafi kyawu, kuna iya mamakin ko abin dogaro ne, idan kuna iya yin sayayya ko bayar da shi azaman hanyar biyan kuɗi kuma babu abin da ya faru. Kuma gaskiyar ita ce eh. Da farko, kuma kamar yadda muka fada a baya, Google Pay zai ɓoye lambobin katin ku. Abin da za ku yi shi ne amfani da a irin kama-da-wane katin da ke da alaƙa da naku don kiyaye bayanan ku.
Bugu da ƙari, tunda hanyar biyan kuɗi tana da sauri, tare da dannawa ɗaya ko biyu kawai, ba zai ɗauki dogon lokaci don biya ba.
Yadda ake haɗa Google Pay a cikin ƙofar biyan kuɗi
Shin na gamsar da ku don shigar da Google Pay akan kwamfutarku da wayar hannu? To, ba zan sa ku jira da yawa ba. Kafin sauka zuwa aiki don ƙara Google Pay azaman hanyar biyan kuɗi, kuna buƙatar tabbatar da cewa dandamali yana jure wa irin wannan biyan kuɗi. Kuma ba duk dandamali ko tsarin za su jure shi ba.
Idan kuna mamaki, A WooCommerce ba za ku sami matsala ba. Kuma ba akan Shopify ba. Bugu da ƙari, kuna iya samun kayan aiki na musamman ko plugins idan kantin sayar da ku bai karɓa ba saboda suna aiki azaman nau'in ɓangare na uku don ba da damar wannan zaɓi a cikin eCommerce.
Haɗa Google Pay a cikin WooCommerce
Idan kuna amfani da Woocommerce, da Matakan shigar da shi zai kasance kamar haka:
- Abu na farko zai kasance a sanya WordPress da WooCommerce akan hosting ɗin ku, kuma daga nan saita kantin.
- Na gaba, dole ne ku je sashin WooCommerce a cikin dashboard ɗin WordPress. Dole ne ku je saitunan kuma daga can don biyan kuɗi.
- Dole ne ku shigar da hanyar biyan kuɗi na Stripe wanda, tare da wasu keɓancewa, za a shigar da shi ta tsohuwa. In ba haka ba, abin da za ku iya yi shi ne shigar da shi azaman plugin.
- Da zarar kun haɗa kantin sayar da kan layi tare da Stripe, dole ne ku shigar da saitin WordPress don zuwa yanzu zuwa saitunan da suka fito daga Stripe.
- A can za ku ga cewa yana ba ku damar haɗa Google Pay (ko tambarin sa, G da kalmar Pay ta biyo baya). Kunna shi kuma zaku sami maɓallin Google Pay akan ƙofar biyan ku.
Idan ba ku son yadda Stripe ke aiki, akwai wani plugin ɗin wanda kuma zaku iya ba ku damar ba ku hanyoyin biyan kuɗi da yawa, kamar Biyan WooCommerce. Baya ga hanyar Google, amma har da katunan kuɗi, katunan zare kudi da hanyoyin biyan kuɗi na gida da na dijital.
Haɗa WooCommerce a cikin Shopify
A cikin yanayin Shopify, haka Na karanta a shafin ku, haɗin kai tare da Google Pay kawai a Amurka, don haka za mu jira wani lokaci kafin su kawo shi Spain.
Ana yin wannan haɗin kai ta hanyar Biyan kuɗi na Shopify kuma ana kunna shi a cikin saitunan kantin, don haka sai kawai ku sanya oda. Su ne ke da alhakin daidaita komai ta yadda za a iya kunna shi da kyau da aiki cikin ƴan daƙiƙa kaɗan.
Yadda ake biya tare da Google Pay
Da zarar kun shigar da shi, ya kamata ku san kanku da hanyar biyan kuɗi ta wannan hanyar. Don yin wannan, dole ne ku fahimci hakan Google Pay yana buƙatar zaɓi hanyar biyan kuɗi don amfani da shi. Yana iya zama katin kiredit ko PayPal.
Yanzu, bincika kantin sayar da kan layi kuma nemo samfuri. Zaɓi Google Pay azaman hanyar biyan kuɗi kuma hakan zai sa app ɗin ya tambaye ku don tabbatar da hanyar biyan kuɗi. Da zarar kun yi haka, za ku sami damar siye da Google Pay, koyaushe tare da izini kafin abin da za a yi don hana biyan kuɗin.
Alal misali, ka yi tunanin cewa kana cikin kantin sayar da tufafi kuma kana son wando. Amma ba ka taba saya daga kantin ba, kuma ko da yake ka karanta cewa za ka iya mayar da shi idan ba ka so, ba ka so ka ba da bayanan katinka ga kantin da ba ka sani ba.
A cikin hanyoyin biyan kuɗi za ku iya samun PayPal, amma suna cajin kwamiti (wani abu na yau da kullun tunda kamfani ba ya biyan kuɗin da PayPal ke cirewa don ma'amala). Sannan ku duba Google Pay. Wannan zaɓin yana ba ku damar kiyaye amincin katin ku, saboda ba lallai ne ku ba su ba, kuma a lokaci guda zaku iya yin oda ba tare da ƙarin biyan kuɗi ba (ko da yake wannan ya dogara da kowane kasuwanci).
Idan za ku iya shigar da Google Pay a cikin eCommerce ɗinku, kada ku yi tunani game da shi, saboda hanyar biyan kuɗi ce da ake ƙara amfani da ita kuma gaskiyar rashin bayar da katin kiredit ko wata hanyar biyan kuɗi yana nufin akwai ƙarin tsaro ga masu amfani. abokan ciniki, sa su saya mafi sauƙi. Kun shigar dashi? Ta yaya yake aiki a gare ku? Mun karanta ku a cikin sharhi.