Menene Direct zuwa Mai Amfani (D2C)?

Misalin D2C yana bawa samfuran damar haɓaka ainihin alaƙar gaske tare da ƙarshen mabukaci. Ta hanyar siyarwa kai tsaye ga mabukaci na ƙarshe, zaka iya gaya musu labarin kasuwancinka kai tsaye zuwa gare su. A al'adance, idan an zaɓi samfurin ku a kan abokan hamayya a gidan yanar gizon mai sayarwa, ƙila kun ci nasarar siyarwar, amma shin kun ƙulla dangantaka da wannan abokin cinikin?

A tarihi, an sayar da nau'ikan kasuwanci ga 'yan kasuwa ko masu shiga tsakani waɗanda ke kula da alaƙar da abokin ciniki. Wannan yana nufin duk mahimman bayanai akan sayan abubuwa har ma fiye da haka, alƙaluman alƙaluma sun ɓoye daga samfuran.

Tare da imel ɗin abokin ciniki ko adireshin zahiri, alamar zata iya samar da ƙwarewar haɗin kasuwanci. Masu amfani suna sa ran kyakkyawan ƙwarewa fiye da yadda suka taɓa samu a tarihi.

Kai tsaye zuwa ga Mai Cin Gida

Lokacin siyarwa ga dillali ko ɗan kasuwa, ba ka da iko sosai kan abin da ke faruwa tsakanin su da abokin ciniki. Ofaya daga cikin mawuyacin sassa na zama alama shine ƙirƙirar samfuran da masu sauraron ku zasu so kuma su saya. Idan baku da hanyar sadarwa kai tsaye tare da kwastoman ku, ta yaya za ku iya tasiri wajen ƙaddamar da sabbin kayayyaki?

Anan akwai abubuwa 3 da yakamata kuyi la'akari dasu kafin ku fara siyarwa akan dandalin ecommerce ko kasuwa:

1) Karin kudin dila

Lokacin da ba ku da iko da sararin siyarwar ku, akwai kuɗi da farashi waɗanda ba za ku iya zaɓar ko watsi da su ba. Wasu suna boye, wasu suna suturtuwa, wasu na kudade, yayin da wasu kuma ana bayyana su ne idan ma'amaloli sun kusa kammala. Lokacin da ka fara taƙaita dukkan kuɗaɗe, kudade da cajin da dandamali na e-commerce ke iya ɗorawa, za ka ga sun kai wani yanki na ɓangaren tallace-tallace ka. Idan kun ƙara jigilar kaya da cikawa, kuna neman isasshen dalili don la'akari da madadin.

2) Gudanar da tashoshin tallace-tallace da yawa

Wataƙila kuna siyarwa ta hanyoyi da yawa kamar su dandamalin ecommerce, gidan yanar gizon ku, dillalai, ko bulo da shagunan turmi. Gudanar da tallace-tallace a tsakanin tashoshi daban-daban na iya zama ƙalubale kamar yadda kowannensu ya zo da buƙatu daban-daban kuma zai iya sanya damuwa kan albarkatu dangane da lokaci, tafiyar kuɗi, kaya, sarrafawa, ko jigilar kaya. Rashin mallakar tsarin ma'amala shima yana da nasa haɗarin, saboda duk wani kuskure ko ƙalubalen da aka fuskanta a wasu tashoshi na iya shafar suna da kuma gamsar da abokin ciniki. Daga waje, yana iya bayyana cewa kamfanoni suna da daula mai ƙarfi wacce ke siyar da samfuran su; kodayake, hanyar tashoshi da yawa zata iya narkar da wata alama da kuma yadda take hulɗa da abokan ciniki.

3) Shin gasar ta kusa kusa da zama mai dadi?

Kasancewa a cikin manyan dandamali ko kasuwanni yana nufin sayarwa gefe da gefe tare da masu fafatawa, wanda zai iya taimakawa halaye na samfurin ya fi wasu, amma kuma yana iya zama haɗari idan ana siyar da ƙarancin ko kuma maye gurbinsu akan shafin yanar gizon. Ya kamata a yi la’akari da wannan rashin dace idan samfuran ku ba zai iya zama mai sauƙi ba, saboda abokan ciniki suna da dannawa ɗaya kawai daga zaɓi na gaba.

Tasirin kasuwanci

Yana iya zama kamar cin lokaci ne da cinye albarkatu, amma samun kantin yanar gizonku wata dabara ce ta dogon lokaci don kafa mallakar mallakar ku ta dijital akan yanar gizo mai faɗaɗawa. Samun gidan yanar gizon kan layi ya wuce matsayi na tsaye ko taga zuwa shagon ku na dijital, yana da ƙari don sadar da alamarku gaba ɗaya ta amfani da abubuwan ƙira, ƙwarewar mai amfani, hulɗar abokin ciniki da haɗin kai don haɓaka kasancewar kasuwancin ku da gaske kuma yi amfani da alaƙar da masu amfani suke da ita. A bisa mahimmanci, D2C yana ba da alama don ci gaba da mamaye makomarta, keɓance hulɗarta da abokan ciniki, da kuma kiyaye babban mulkin kai tsakanin takwarorinsa akan Intanet.

Sayarwa ta hanyar shagon ka na kan layi shima yana ba da ƙarin iko akan iyakokin ka ta hanyar cirewa. An sami canji mai ban mamaki game da yadda wasu nau'ikan ke kaiwa abokan cinikin su. Madadin amfani da dillalai ko 'yan kasuwa, alamun da ke zuwa kai tsaye ga mabukaci suna sayar da kai tsaye ga abokin ciniki na ƙarshe.

Sakamakon canjin mulki ya kasance mai lalacewa ga masu siyarwa na gargajiya, amma duk da haka lokaci guda wasu daga cikin ƙwararrun kamfanoni masu haɓaka da nasara a cikin shekaru goma da suka gabata an haife su daga wannan motsi. Yana da mahimmanci ku fahimci dalilin da yasa kamfanoni ke zuwa kai tsaye ga mabukaci don kasuwancin ku zai iya gina ingantacciyar alama.

Gudanar da albarkatu

Lokaci ya wuce da kamfanoni da manyan kwastomomi da manyan shaguna suka mamaye kasuwar, tare da mai da hankali kan kula da kayan masarufi da fa'idodi kasancewar kasancewa farkon wanda zai zo.

Tsohuwar al'adar CPG - wacce ta ta'allaka ne kan neman inganci tsakanin mai kawowa, masana'anta, babban dillali, dillali da mai rarrabawa - wadanda suka kasance suna sanya kambin titans na masana'antu kamar Nike, Pepsi-Cola, Unilever da P&G, yana da ƙasa da ƙasa da dacewa. Tsarin tallace-tallace ba shi da tsada, ba ya dogara da ɓangare na uku, ya fi mai da hankali kan tallan kai tsaye kuma ya dace da ƙarshen mabukaci.

Sauya tsofaffin tutocin wata sabuwar shuka ce ta kamfanonin da suka dace kuma suka dace wadanda suka shirya tsaf don bunƙasa a cikin 2019 mai amfani, mai amfani da bayanai.

Alamar kai tsaye-zuwa-mabukaci, wanda ake kira D2C ko DTC, sun kori tsoffin hanyoyin samar da kayan makaranta da dogaro da rarraba ɓangare na uku.

Sayar da kayayyakin

A takaice, samfurin D2C yana nufin cewa a matsayin kasuwanci, kuna siyar da samfuran ku kai tsaye ga abokin ciniki, kuma yayin aiwatarwa, tafiya kai tsaye yana inganta ƙwarewar abokin ciniki, haɓaka muryar alamarku, kuma kuna sarrafa kusan kowane ɓangare na tafiyar mabukaci. .

Sayarwa kai tsaye zuwa-mabukaci yayi watsi da wannan ƙa'idar gargajiya. Kamfanonin sun yanke shawarar yanke tsakiyar, babban dillalai da dillalai kuma a maimakon haka suna amfani da ƙarfin gajimare da haɓaka kasuwancin e-commerce don siyar da samfuran su kai tsaye don ƙare masu amfani.

Idan za ku iya tunanin sabon samfuri, ku samar da shi, ku gina gidan yanar gizo, ku sa mutane su saya, kuna iya, a cikin 'yan watanni, kuyi tunanin sabon samfurin mabukaci, ƙaddamar da samfuri, sarrafa tarihin alama, da ƙirƙirar alama . miliyan dala D2C iri daga karce.

Kasuwancin kai tsaye-zuwa-mabukaci suna da yawa (idan ba duka ba) waɗannan halaye guda takwas:

Su ne farkon masana'antar ƙananan shinge-zuwa-shigarwa.

Suna da sassauƙa dangane da jari da / ko suna iya ba da haya da hayar wani ɓangare na ayyukan.

Suna da matuƙar sha'awar abokan cinikin su.

Suna da ikon yin amfani da bayanan farko da kwarewar nazari.

Suna kawar da masu shiga tsakani don iya aikawa kai tsaye ga masu amfani.

Sun fahimci mahimmancin sadarwa kai tsaye tare da masu amfani (ta amfani da software na CRM).

Suna da sassaucin farashi fiye da dillalai na gargajiya.

Suna nuna ƙarin amfani da tallan dijital (musamman imel da kuma kafofin watsa labarun).

Kasuwar masu amfani

Kamfanin DNVB kamfani ne wanda ke mai da hankali sosai akan kasuwar mabukaci da yake hidimtawa da kuma tafiyar abokin ciniki ta kan layi, kuma yana da mafi yawan bangarorin rarrabawa. Amfani da sayar da kai tsaye yana bawa waɗannan samfuran masarufi damar ƙulla alaƙa da kwastomomi da samar masu da samfuran da sabis ɗin da mabukaci ke buƙata, wanda a ƙarshe ma yana da kyakkyawar ƙwarewa. Ba kamar dillalin gargajiya ba ko ɗan wasan cinikayya na e-commerce, an haifi DNVB a cikin zamanin dijital, yana mai jaddada ƙwarewar mai amfani, yana ƙalubalantar ƙwarewar kasuwancin yau da kullun, da ƙirƙirar abubuwan da ke tilastawa a matsayin ɓangare na ɓangaren kasuwancin ta.

Kawar da mutumin tsakiya

Lokacin da kuka kawar da kasuwancin da ke tsakanin ku da abokin cinikin ku, ku ma ku kawar da abubuwan da ke karɓar wani ɓangare na ribar ku. Misali, idan kasuwancinku yana siyar da T-shirt, kuma kuna so ku siyar da waɗancan kayayyakin ta hanyar multiplean kasuwa masu yawa da masu siyarwa, dole ku siyar dasu a ƙarancin farashi wanda zasu sake siyar dashi kuma su siyar dashi ga abokan ciniki. Wannan yana cinye ƙarshen ribar ku, wanda shine gwargwadon ribar ku dangane da farashin kayan ku, wanda aka bayyana a matsayin kashi. Imar kowane abokin ciniki zai rage yawan masu shiga tsakani da za ku biya don shigar da kayan ku duniya.

Kyakkyawan haɗi tare da abokin cinikin ku

Lokacin da kuka dogara ga wasu kamfanoni, masu rarrabawa, da kuma yan kasuwa don siyar da samfuran ku, kuna ɓacewa da yawa daga bayanan da zasu iya zama masu mahimmanci ga alamar ku. A zahiri, bayanan abokin ciniki ya zama ɗayan mahimmancin dukiya don samfuran asalin ƙasar.

Bari mu ce har yanzu kuna siyar da waɗannan t-shirt ta hanyar mai talla. Bayanin da kawai zaku iya samu daga shagon siyar da ake siyar da t-shirt ɗinku ya dogara da ƙididdiga: ƙarar da aka siyar, jujjuyawar da aka dawo da ita, da buƙatar ta gaba. Wannan na iya zama daidai ga gudanar da kaya, amma ba zai gaya muku abubuwa da yawa game da kwastomomin ku ba.

Bari mu ce kuna siyar da waɗancan rigunan ta hanyar gidan yanar gizonku. Kuna da damar gabatar wa kowane kwastomomin ku da ƙarin kayan masarufi a wurin biya (sayar da giciye da haɓakawa) don sanar da samfuran da zasu iya yin kyau tare da rigunan da suke dasu.

Kuna da damar gwada farashin ku don sanin ko kuna da sararin caji fiye, ko kuma idan da gaske kuna iya siyar da ƙarin riguna idan kuka rage farashin. Kuna iya yin imel binciken kwastomomi ga kwastomomin ku don gano ko suna son rigar, idan an kawo abun akan lokaci, kuma idan ya dace da abubuwan da suke tsammani.

Idan aka dawo da rigar, kuna da dabarun sokewa da yawa waɗanda zasu iya taimaka muku gano ainihin abin da ya ɓace, ta yadda a ƙarshe zaku iya samar da mafi kyawun samfura ga abokan cinikinku a nan gaba da ƙirƙirar ƙwarewa mafi kyau. Kuma a ƙarshe, kuna da sassauƙa don aika saƙonnin imel da ke bi wa abokan ciniki tambayoyi game da launuka daban-daban, girma, da salon t-shirts don taimaka muku jagora ta hanyar haɓaka samfur.

Fadada hanzari raba hanzari

A tsarin tallan gargajiya, idan kuna son t-shirt ɗinku su zama na ƙasa, ko na duniya, lallai ne kuyi wa masu tallata kamfani bayanin cewa kayanku na iya motsawa.

Zai yiwu zai ɗauki yearsan shekaru kaɗan don tabbatar da cewa kun kafa yanki ko yanki, sannan kuma dole ne ku sami masu rarraba ƙasa. Hakanan za'a iya faɗi don kasancewar duniya - nuna nasara, sami sabbin dangantaka, da faɗaɗa - kurkura da maimaitawa. Yana iya ɗaukar shekaru (ko da shekarun da suka gabata) don fara samun amincewar kwastomomin ku.

A cikin samfurin D2C, zaku iya rage lokacinku zuwa kasuwa saboda kuna yanke duk matsakaitan da aka ambata a sama. Da zarar ka ƙaddamar da gidan yanar gizon ka kuma akwai samfurin ka, a fasaha zaka iya siyar dashi ko'ina (muddin kana da damar jigilar kaya).

Shekaru da yawa, Gillete ya mamaye kasuwa don reza maza, amma tare da ƙaddamar da Kuɗin Aski na Dollar a 2011 da Harry a cikin 2013, masana'antar biliyoyin daloli ta canza. Gillete ance yana da kusan 70% na kasuwar a cikin 2010, kuma a yau, ya kusan kusan 50%. Wannan shine ikon fadada shigar da hankali a dandamali na dijital.

Sarrafa labarin ku

Lokacin da kuka tura waɗannan rigunanku zuwa mai rarraba na ɓangare na uku, ko fara tambayar 'yan kasuwa su siyar muku da su, kuna ba da ikon mallakar alamun ku. Yana iya zama kamar ba haka bane a lokacin, amma kadan kadan, kuna sanya ragamar talla a hannun wani kamfanin.

Uku daga cikin Ps guda huɗu na talla - farashi, haɓakawa da sanyawa - kai tsaye suna cikin ikon ku idan kuna da alamar-kai-da-mabukaci.

Kuna iya gwada farashin A / B, zaku iya haɓaka, rage ko aikata duk abin da kuke so tare da farashin ku dangane da tattalin arzikin kamfanin ku (sabanin yin abin da ya dace da dillalai ko wuraren rarrabawa).

Kuna iya ba da gabatarwa bisa ga bayanan abokin cinikin ku kuma kula da tallan tallace-tallace ta amfani da dabarun tallace-tallace iri-iri. Kuma, an ƙaddamar da samfurin kuma ana siyar dashi akan gidan yanar gizonku, don haka kun san inda aka sanya shi, yadda ake gabatar dashi ga abokin ciniki, da kuma yadda ake fatarsa ​​(da fatan).

Kasance ko'ina, koyaushe

Lokacin da samfur naka ya bi ta hanyar sadarwar gargajiya, ka dogara sosai kan wasu manyan kantunan sayar da kayan ka. Sau da yawa lokuta hakan yana nufin keɓancewar yarjejeniya da iyakance farashi mai sauƙi. Bari mu ce kuna siyar da t-shirt ɗinku ta hanyar siyarwa, kuma kuna son bayar da saurin sayarwa.

Wataƙila, kuna iyakance cikin abin da zaku iya yi. Ko menene idan kuna son beta gwada sabon samfur kuma ku sami martani nan da nan daga abokan cinikinku fa? Dama ita ce wurin sayarwa ɗaya ba ya son sayar da ƙaramin rukuni na sabon samfurin su.

Kasancewa D2C yana nufin cewa zaka iya sarrafa samfuranka ta hanyar dabarun tallan ku "tura ko ja". Waɗannan sun haɗa da gidan yanar gizonku da kuma ta hanyoyi daban-daban inda kuke siyarwa. Kuna iya amfani da ba gidan yanar gizan ku kawai ba, har ma da hanyoyin kafofin watsa labarun, kamfen imel, da ƙari.

Yawancin alamun D2C suna amfani da wasu nau'ikan software na CRM ko dandamali don samun ra'ayi na digiri na 360 na abokan cinikin su (da masu yuwuwar abokan ciniki) da kuma sadarwa tare da kasuwar masu sayen su (wani lokacin) a kowace rana.

Yin hulɗa tare da abokin ciniki dannawa ɗaya kawai, kuma babu abin da zai hana ku magana da su, ko na tallace-tallace ne ko na sabis na abokan ciniki. Masu amfani yanzu suna tsammanin ɗaukar mataki nan da nan lokacin da suke da matsala, kuma idan za a iya amsa su kai tsaye, ya kamata ya haifar da ƙwarewar abokin ciniki mafi kyau. (Har ma da wasu kamfanonin da ke gaba-gaba suna karbar wannan. A cikin shekarar da ta gabata kawai, na sami matsala biyu tare da wata cibiyar hada-hadar kudi kuma na warware matsalar ba ta hanyar hanyar tallafi na kwastomomin gargajiya ba, amma ta hanyar Twitter. Kuma ya kusan 10 sau da sauri).

Kasancewa kamfanin D2C ba yana nufin kai dijital bane kawai, kuma hakan ba yana nufin kai ɗan kasuwa ne mai yawan tashoshi da yawa (ana siyarwa akan tashoshin dijital da yawa). Yana nufin cewa ku ma ku iya zama dillalai na kowane yanki, kuna cin riba ta hanyoyin tashoshin dijital da wuraren sayarwa na zahiri. Yana iya zama kamar ba haka bane a lokacin, amma kadan kadan, kuna sanya ikon tallan.


Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na da'a na edita. Don sanar da kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.