Menene Shugaba kuma menene matsayin sa a kamfani?





Abun jimla ne wanda tabbas kun gani yana nunawa a cikin kafofin watsa labaru tare da abubuwan tattalin arziki, amma ƙila ba ku san ainihin ma'anarta ba. Tabbas, adadi na Shugaba a zahiri yana wakiltar Babban Jami'in. Amma wakilcin sa a wannan lokacin ya shafi cewa Babban Daraktan shi ne shugaban zartarwa na kamfanin kuma a kansa ya faɗi manyan ayyuka, kamar su yanke shawara mafi mahimmanci da kuma jagorantar dabarun da za su kai kamfanin ga cimma burinta.

Wannan shine mahimmancin sa a duniyar kasuwanci a wannan lokacin cewa nasara ko rashin nasarar kamfanin zai dogara ne da gudanarwar sa. Matukar shawarar sa tana da mahimmanci a gare shi ci gaban kowane irin layin kasuwanci. Ba wai kawai dangane da kasuwancin kan layi ko dijital ba, amma akasin haka ya shafi kamfanonin gargajiya, kodayake a ƙarƙashin ƙaramin ƙarfi.

A kowane hali, dole ne ku mai da hankali kan wani bangare don matsawarsa ya fito fili daga yanzu. Kuma shine shugaban kamfanin shine ke kula da tsarin tafiyar da kamfani, yayin da shugaban kamfanin ke kula da aiwatar da dabarun. Nuananan nuance ne wanda ke bayyana ainihin aikin sa a cikin ɓangaren kasuwanci. Ba abin mamaki bane, kalma ce wacce ta samo asali tsawon lokaci kuma tana tattara sabbin ayyuka tunda ta bayyana emergedan shekarun da suka gabata.

Ayyukan Shugaba

Babban Shugaba ko Babban Jami'in dole ne ya kula juya wasu ayyuka zuwa gaskiya. Misali, a cikin masu zuwa da za mu fallasa ku a ƙasa:

Wannan shine mutumin da ke kula da yanke shawara game da saka hannun jari da amfani da kasafin kuɗi don cin riba. Saboda haka mahimmancin wannan matsayin kasuwancin.

A gefe guda, ɗayan ayyukan da suka fi dacewa an tsara su ne don tsara kasuwancin sa. Lokacin bayyana ayyukan su, gaskiyar da ba za ta iya faruwa ba tukunna ba za a iya mantawa da ita ba kuma wannan shine da farko Shugaba dole ne ya tsara tsarin kasuwanci un "Tsarin Kasuwanci". Ko menene iri ɗaya, tsarin kasuwanci a cikin layinku, ko yaya yanayin sa yake.

Ayyukan ƙungiya wani ɓangare ne mai mahimmanci na shirin aikin ku. A wannan ma'anar, sauran mahimman ayyuka na Shugaba shine sanin yadda za'a tsara darektoci daban-daban na sassan da yake dasu a cikin ƙungiyarsa kuma don haka su kula da ayyukansu.

Powerarfin daidaitawar sa yana ɗaya daga cikin ƙarin ƙimar da wannan ƙirar ƙwararren masaniyar dole ne ta nuna. Ba a banza ba, dole ne ku sani daidaita sassan daban-daban; A matsayinka na Shugaba wanda kake, bayan duk wannan, ba zaka sami zabi ba face samun karfi da hazaka don daidaita dukkan sassan.

Tabbas, dole ne ku san yadda ake jagorantar ƙungiyar ƙwararru don haka duk manufofin sun cika a cikin mafi ƙarancin lokaci mai ƙarancin lokaci. Dole ne ku fahimci cewa don zama shugaba mai kyau dole ne ku san yadda za ku ba da umarni, ku ƙarfafa da ƙarfafa ma'aikatan da ke kula da su. Kowace rana wannan aikin shugaban kamfanin na sanin yadda ake motsawa da riƙe ƙimar ƙungiyar sa ya fi mahimmanci.

Sarrafa dukkan ayyukan a cikin kamfanin shine ɗayan bukatun da dole ne a cika su a cikin wannan matsayin na manajan. Tare da babban karfi don ci gaba da bin diddigin aiwatar da dabaru daban-daban da za a bi da kuma bin tsarin kasuwancin da aka kafa.

Har ila yau, wasu ƙwarewar da bai kamata a lura da su ba a kowane lokaci kuma waɗannan sune waɗanda zamu ambata a ƙasa:

  • Kula da dangantaka da masu saka jari da masu hannun jari.
  • Gano da saita abubuwan fifiko gwargwadon lokacin da ake tunani a cikin gudanarwa ko shirin ƙungiya.
  • Ayyade dabarun duniya na kamfanin a yankuna kamar IT, HR ko Kasuwanci.

Kwarewar da dole ne su gabatar don motsa jiki matsayin

Wani bangare da ake bukatar a tantance shi daga yanzu shi ne wanda ya shafi ikonsu kuma wanda ba shi da wata alaka da ayyukansu. Inda suke dacewa bayan ƙarawa abubuwa da yawa wanda ya sami dacewa ta musamman a cikin wannan aikin ko matsayin manajan. Misali, ta ayyuka masu zuwa:

  • Kyakkyawan horo na ilimi.
  • Kwarewa mai yawa a cikin matsayin gudanarwa.
  • Kasance da wasu halaye na kanka.
  • Kuma tabbas dole ne su samar da babban ƙarfin sadaukarwa ga kamfanin ku.

Duk waɗannan gabaɗaya tare zasu haifar da fitowar kyakkyawan Shugaba ko Babban Jami'in Gudanarwa. Bayan abubuwan karfafa gwiwa da kuke da su a kowane lokacin rayuwar ku. Domin a zahiri, ba za a iya mantawa da shi ba daga yanzu cewa wannan matsayin zai kasance mai tsara dabaru kuma zai nuna ƙwarewar yanke shawara, tun da dole ne ya iya zana mafi kyawun dabarun da za su kai ga nasara a kamfaninsa.

Characteristicsayyadaddun halaye na Shugaba mai kyau

Ofayan mahimmancin zama shine kasancewa cikin buɗewa yayin yanke shawara. Wannan shine, don samun bude hankali Yana nufin yarda da gwada sababbin abubuwa, yarda da hanyoyi daban-daban don magance matsala, da ɗaukar kasada idan ya zama dole.

Kodayake watakila wannan manajan na musamman ya bambanta da ƙaddararsa don yanke shawara waɗanda suka dace da daidaito da kamfaninsa. A cikin ma'anar cewa ya zama dole a san yadda za a kimanta duk abubuwan, neman abin da ya fi dacewa ga kasuwanci da kuma masu ruwa da tsaki.

Sadarwa ita ce wasu ƙwarewar da bai kamata a rasa cikin Shugaba mai kyau ba. Zuwa ga ɗaya daga cikin mahimman yanke shawara don gano su Saboda ƙarshen rana wannan gaskiyar tana haifar da alaƙa da masu sauraro daban-daban kuma, wani lokacin, har ma da al'adu daban-daban. Yana iya zama batun inda kuka tsinci kanku akan lokuta fiye da ɗaya.

Kasancewa tattaunawa shine wani ƙarin darajar don aiwatar da wannan matsayin gudanarwa. To, kar ka manta cewa daga wannan lokacin zuwa yanzu, ba za ku sami wata mafita ba face fuskantar matsaloli iri-iri, ƙari ga matsin lambar da ke cikin matsayin. A cikin abin da dole ne ku sasanta tsakanin sassa daban-daban waɗanda suka haɗa da aikin.

Ba kuma za a iya mantawa da cewa ruhin tattaunawar sa yana ɗaya daga cikin abubuwan da ke tattare da wannan ƙirar ƙwararren ƙwararren masaniyar ba. Daga cikin wasu dalilai, saboda dole ne ya samar da kyakkyawar ma'anar zaman lafiya wanda zai taimaka don yin sulhu zuwa babban harka a cikin hanyoyin da aka nutsar da shi.

Kamar ƙwarewarsa a cikin diflomasiyya ta yadda dukkanin lamura za su zo ga nasara, kamar yadda yake bayan duk burinsa ya karɓi wannan aikin ƙwarewar a kowane lokaci a rayuwarsa.

Sauran matsayi tare da halaye iri ɗaya

A kowane hali, ya zama ruwan dare gama gari don a cakuɗa wasu matsayi tare da ayyuka iri ɗaya amma hakan yana ba da ƙananan bambance-bambance waɗanda ya kamata ku yi la'akari da su daga yanzu. Musamman, don samun cikakkiyar fahimta game da ainihin Shugaba. Kamar waɗanda za mu samar muku a ƙasa:

CMO (Babban Jami'in Kasuwanci). Mai alhakin Gudanar da Talla, kamar gudanar da tallace-tallace, ci gaban samfura, talla, binciken kasuwa da sabis na abokin ciniki. Babban aikinta shine kiyaye kyakkyawar alaƙa da ƙarshen abokan ciniki.
CFO (Babban Jami'in Kudi). Daraktan Kudi na kamfanin da ke kula da yanke shawarar saka hannun jari, samar da kudade da kuma hadari. Shi ne mai kula da tsarin tattalin arziki da tattalin arzikin kamfanin.
CIO (Babban Jami'in yada labarai). Yi nazarin irin fa'idar da kamfanin zai samu daga sabbin fasahohi. Ya mai da hankali kan inganta ƙwarewa kuma yana da alhakin tsarin fasahar fasahar kamfanin a matakin aiwatarwa.
CTO (Babban Jami'in Fasaha). Shi ke da alhakin ƙungiyar injiniyoyi da aiwatar da dabarun fasaha don haɓaka samfurin ƙarshe.
CCO (Babban Jami'in Sadarwa). Shi ne ke kula da sunan kamfanin na kamfani, yana tuntuɓar kafofin watsa labaru kuma yana haɓaka dabarun Talla.
COO (Babban Jami'in Gudanarwa). Shi ne Daraktan Ayyuka, kuma yana kula da yadda tsarin ƙirƙirar samfura da rarrabawa ke aiki. Yin aiki a matsayin COO, sau da yawa kuna hawa zuwa Shugaba kamar yadda kuka riga kuka fahimci manufa da burin kamfanin kuma sune hannun dama na Shugaba.

Kamar yadda wataƙila kuka gani, akwai buƙatu da yawa waɗanda wannan ƙwararren masanin dole ne ya cika kuma kuna da sha'awar haɓaka waɗannan ayyukan. Idan ta wannan hanyar ne, ba za ka sami wani zaɓi ba sai dai ka bi matakan da muka nuna kuma ƙila za ka iya kasancewa a wani matsayi na haɓaka wannan sana'ar, wacce a gefe guda tana da alaƙa ta kut da kut da kasuwancin kan layi ko na dijital. Domin a ƙarshen rana, ayyukansu suna daga horar da ma'aikatansu zuwa kyakkyawan ƙungiyar aiki. A matsayin ɗayan mahimman mahimmancin ci gaban kamfanin tunda yana bayan duk ɗaya daga cikin maƙasudin da suka dace.



Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.