Menene bambance-bambance tsakanin ecommerce da kasuwa?

Mutane da yawa sun gaskata cewa kasuwar kan layi da dandamali na e-commerce na iya zama abu ɗaya. Gaskiya ne cewa duka ana amfani dasu don kasuwancin kasuwancin kan layi, amma akwai mahimmancin bambanci tsakanin su. Gidan yanar gizon e-commerce ba komai bane face shagon yanar gizo mai siyarwa ɗaya, yayin da a gefe guda ana gudanar da dandalin kasuwa ta hanyar kamfani ɗaya tare da taimakon gudummawar masu siyarwa da yawa. Anan akwai manyan bambance-bambance guda 5 tsakanin Kasuwa da Kasuwancin Lantarki wanda yakamata ku sani:

A cikin menene ainihin hanyoyin fasaha daban daban ya zama dole a jaddada cewa kasuwancin lantarki yana nunawa don samar da kasancewar kasuwancin kan layi kuma saboda haka aka tsara shi. An tsara su don wannan dalilin. A gefe guda kuma, kasuwanni suna bai wa masu sayayya shago ɗaya don sayen duk abin da suke buƙata. Fasahar da ta dace don sarrafa dandalin kasuwa ta fi rikitarwa. Misali, dandamalin kasuwa na zamani suna tallafawa haɗin API tare da shagunan kan layi da kan layi, suma.

Wannan shine abin da ake kira samfurin sassauƙa gwargwadon tsarin gudanarwa. Kamar yadda kasuwa ba ta sayi kowane samfuri ba, kuna ɗaukar ƙarancin haɗarin kuɗi kamar na yanar gizo na e-commerce na gargajiya waɗanda koyaushe suke saka hannun jari a cikin ƙididdigar da ƙila ba za su iya sayarwa ba. Ta wannan hanyar, kasuwanni suna samun ci gaban tattalin arziƙi cikin sauƙi, sabili da haka ba su damar haɓaka cikin sauri fiye da yanar gizo na kasuwancin e-commerce. Kasuwanni ba shakka suna da wahalar ginawa, amma zasu iya kasancewa mai ɗorewa mai fa'ida da fa'ida da zarar sun sami ruwa.

Don fahimtar kasuwa

Ko kuna cikin sabon kasuwancin ko kuma kuna kasuwanci na shekaru da yawa, sami ƙarin kasuwancin ecommerce. Inda yawancin mutane suka ɗauka cewa kasuwar kan layi da yanar gizo na e-commerce na iya zama abu ɗaya.

Kodayake ana amfani da duka biyun don kasuwancin kasuwancin kan layi, akwai wasu bambance-bambance na asali tsakanin su. Misali, kasuwa dandamali ne na yanar gizo inda mai gidan yanar gizo ya bawa masu siyarwa na uku damar siyarwa a dandamali da kuma riskar kwastomomi kai tsaye, ma'ana, masu siyarwa da yawa zasu iya tallata kayan su ga abokan ciniki. Mai kasuwar ba shi da kayan aiki, kuma ba shi da takarda ga abokin ciniki. A zahiri, dandamali ne don masu siyarwa da masu siye, kwatankwacin abin da ake gani a cikin kasuwar jiki.

Sabanin haka, gidan yanar gizon e-commerce shagon yanar gizo ne iri-iri ko kuma shagunan kan layi iri-iri wanda takamaiman iri ke siyar da samfuranta akan gidan yanar gizon ta. Kayan kayan shine kayan mallakar mai gidan yanar gizo. Hakanan mai gidan yanar gizon yana biyan abokin ciniki kuma yana biyan ƙarin harajin da aka ƙara. Babu wani zaɓi don yin rijista azaman mai siyarwa, kwatankwacin abin da kuke gani a cikin shagon sayar da kaya. Kuma takamaiman abokin ciniki ne. An kuma kira gidan yanar gizon e-commerce guda ɗaya mai siyarwa inda mai shagon zai iya sarrafa gidan yanar gizon don siyar da kaya.

A takaice dai, kasuwa na iya zama gidan yanar gizo na kasuwancin e-commerce, amma ba duk rukunin yanar gizon e-commerce kasuwanni bane. Duk da yake yana iya zama mai rikitarwa, a nan akwai manyan bambance-bambance 10 tsakanin kasuwa da gidan yanar gizo na ecommerce wanda yakamata ku sani game da shi.

A zahiri, mafi kyawun wuri don siyarwa akan layi ya bambanta daga mai siyarwa zuwa mai siyarwa dangane da samfuranku, buƙatunku, da burinku.

Anan akwai bambance-bambance guda 10 tsakanin Kasuwanci da Kasuwancin Lantarki waɗanda yakamata ku sani.

Hanyar kasuwanci da niyya

Yana da matukar mahimmanci a sami cikakken ra'ayi game da tsarin kasuwancin ku da daidaiton ku a kasuwar kan layi da kasuwancin e-commerce. Duk da yake a cikin kasuwancin e-commerce dole ne ku mai da hankali kan niyya ga masu siye, a cikin kasuwa kuna buƙatar jan hankalin ba kawai masu siye ba har ma da masu siyarwa waɗanda zasu zama zuciyar dandamalin ku. A cikin kasuwancin e-commerce, ɗan kasuwa dole ne ya kashe kuɗi kaɗan don fitar da zirga-zirga zuwa rukunin yanar gizon su.

Da zarar mai siye ya sami zaɓin su, tsarin zaɓin yana da sauƙi yayin da suke zaɓa daga samfurorin da kamfani guda ɗaya ke bayarwa. A gefe guda, kasuwanni suna cin gajiyar masu amfani da yawa akan kasuwancin su. Tunda akwai 'yan kasuwa da yawa, suna yin tallan daban-daban game da kasancewar kasuwar, wanda ke haifar da yaduwar cutar ta hanyar wayar da kan jama'a. Masu siye da farin ciki sune, lokacin da suke yin ma'amala akan rukunin yanar gizon, ƙari suna taimakawa yada ƙimar kasuwa.

Scalability

Kasuwa baya siyarwa ko siyan wani kaya. Don haka kuna ɗaukar ƙarancin haɗarin kuɗi fiye da yanar gizo na kasuwancin e-commerce waɗanda dole ne koyaushe su saka hannun jari a hannun jari wanda ƙila zai ɗauki lokaci don siyarwa ko sayarwa. Kamar yadda aka riga aka ambata, kasuwanni suna samun tattalin arziƙi mafi sauƙi kuma sabili da haka suna ba da damar haɓaka cikin sauri fiye da gidan yanar gizo na e-commerce.

Lokacin da zirga-zirga ke haɓaka da sauri, yana iya zama dole a sami sabbin dillalai don biyan buƙata, amma ba za ku damu da kashe kuɗi da yawa a kan sabon ƙididdiga ko wuraren adana ba.

Inventarin kaya mafi girma

Ka tuna cewa mafi girman ƙididdigar kaya, ƙila masu sayayya za su sami abin da suke nema. Babban kayan masarufi galibi yana nufin cewa dole ne a sanya ƙarin ƙoƙari cikin talla don samun hankalin baƙi, koda kuwa suna da sha'awar gidan yanar gizon.

Ka'idar Pareto, wanda aka fi sani da ƙa'idar 80/20, ana son a yi amfani da shi a ci gaban kasuwanni, saboda ƙananan samfuran za su ƙara yawancin tallace-tallace. Wani lokaci adana babban kaya cikin haja na iya haifar da matsalolin adana wani abu wanda zai sayar da kyau. A kan shafukan yanar gizo na e-commerce, ka'idar Pareto tana nufin cewa dole ne ka rabu da samfuran da ba a siyar ba a wani lokaci, tare da rage farashin su da yawa. Akasin haka, a cikin kasuwanni, idan akwai samfurin da ba'a siyar dashi ba, zaku iya zaɓar don kashe shi tare da tura maballin. Tunda baku taɓa siyan samfuran ba, babu farashin haɗi.

Lokaci da kudi

Gina gidan yanar gizonku na ecommerce na iya zama mai sauƙi ko rikitarwa kamar yadda kuke so. Akwai batutuwa da yawa a ciki. Don haka za'a sami lokaci mai yawa da aiki don ƙirƙirar da kula da gidan yanar gizon kasuwancin ku. Amma a cikin kasuwa, tunda komai ya kasance a shirye, zaku iya yin rajista, jerin abubuwa da siyarwa ba tare da ɓata lokaci da ƙarin aiki ba.

Bugu da ƙari, kamar yadda shafukan yanar gizo na ecommerce ke da haɓaka na farko, suna ɗaukar tsawon lokaci don karyawa. A gefe guda, kasuwanni suna da mafi kyawun ribar riba tun lokacin da samun kuɗaɗen su shine kaso mai yawa na ma'amaloli. Dogaro da yawan ma'amaloli, wannan shine kuɗin da aka samu wanda gabaɗaya ake sakawa cikin ci gaban samfura don hanzarta haɓaka.

Kasuwancin juzu'i

A cikin kasuwanni, ƙididdigar kowane tallace-tallace suna da ƙasa idan aka kwatanta da tallan e-commerce. Wannan yafi yawa saboda kudin shigar hukumar wanda aka cire daga tallace-tallace. A sakamakon haka, kasuwanni suna buƙatar siyar da samfuran samfuran da yawa fiye da kasuwancin e-commerce.

Manuniya na yau da kullun

Akwai alamun alamun da ake amfani dasu don gano abubuwan da ke faruwa a kasuwannin kasuwanci. Har ila yau, suna nuna jagorancin motsi farashin. Tare da taimakon alamomin ci gaba, kasuwanni na iya yin takamaiman tallan tallan ku. Sun kuma san waɗanne kayayyaki ne mafi kyau da kuma waɗanda masu sayarwa suka fi dacewa. A sakamakon haka, zaku iya ɗaukar mafi kyawu kuma mafi inganci matakai don ɗauka da haɓaka abubuwan da ke da mahimmanci ga masu amfani da ku.

Shiga jama'a

Kasancewar jama'a yana da matukar mahimmanci a kasuwancin kan layi, walau a kasuwa ko a yanar gizo na kasuwancin e-commerce. Kasuwanni koyaushe suna daidaitaccen ma'amala kuma makasudin shine haɗi masu siye da masu sayarwa. Kasuwanni kan mai da hankali gaba ɗaya kan samun masu siye da siye da siyarwa don haɗa ƙarin samfuran ko ayyuka. A zahiri, kasuwanni suna fa'ida daga tasirin hanyar sadarwa: yawancin masu siye suna jawo hankalin masu siyarwa kuma akasin haka.

Janyo hankalin masu sauraro a cikin kasuwancin e-commerce yana da wahala. Lokaci ne da tsada. Koda bayan samun wasu ƙwarewa, har yanzu kana iya niyyarin mutanen da basu dace ba. Daban-daban kafofin watsa labarun kamar Facebook na iya yin babbar hanya wajen jan hankalin masu sauraro.

Amincewa

Gina dogara a cikin kasuwa da kasuwancin intanet yana da mahimmanci a gare ku don iya siyar da kan layi. Masu amfani da ku suna buƙatar amincewa da dandamalin ku da sauransu. Kashi 67% na kwastomomi sun aminta da siye a cikin sanannen kasuwa, koda kuwa yan kasuwar da suke siyar da samfurin basu saba ba. Idan har masu siya sun sami gamsarwa, 54% zasu sake siye a kasuwa ɗaya, kuma amintaka shine babban ɓangaren wannan ƙwarewar. A shafin yanar gizon e-commerce, yana da wahala kamar yadda ake sarrafawa ko mallakar mutum ɗaya.

Bangarorin fasaha

A halin yanzu, a cikin kasuwa akwai adadi mai yawa na kayan aiki don gina gidan yanar gizo na e-commerce kuma mafi shahararren sune SAP Hybris, Salesforce Commerce Cloud ko Magento. Kasuwanni suna bawa masu siye-da-kantin tsayawa ɗaya don siyan duk abin da suke buƙata. Sabili da haka, an daidaita hanyoyin magance kasuwa tun daga farko don biyan takamaiman bukatun masu siyar da kasuwa da masu aiki.

Fannonin fasaha na gina kasuwa dole ne su zama na musamman. Dole ne ya bayar da APIs masu ƙarfi (tsarin aikace-aikacen aikace-aikacen), zama software mai tushen girgije wanda ke ba da damar gajerun lokutan aiwatarwa, kuma suna da ma'aunin ma'auni wanda aka tsara don amfani a kasuwanni da yawa. Hanyoyin kasuwa na zamani sun dace da fasahar tashar omni; mamaye tashoshin zauren shagon, gidan yanar gizo, cikawa da kuma zamantakewar al'umma a dandamali daya.

Complexarin maɓallin kewayawa

A cikin kasuwa, an tsara samfuran cikin tsari mai tsari saboda yawancin masu siyarwa suna da jerin samfuran su. Amma, akan gidan yanar gizo na e-commerce, tsarin samfuran ya dogara ne da nau'ikan. Akwai ƙarin cikakkun bayanai don haka mafi ingancin matattara don sandar bincike, wanda ke nufin cewa mai amfani zai iya tsaftace binciken su da kyau. Don haka, dangane da tsarin bincike da alamu, akwai babban bambanci.

Sauran abubuwa a cikin bambancin su

Kasuwa kasuwa ce ta e-commerce, amma ba duk shafukan e-commerce kasuwanni bane. Don haka menene bambance-bambance tsakanin shafin ecommerce da kasuwa? Anan akwai manyan waɗanda zasu taimaka muku hanyar tafiya zuwa kasuwa:

Babban bambanci tsakanin shafin e-commerce da kasuwar mafita

1.S ƙaramin saka jari, babban dandamali

Yanar gizo na Ecommerce: Fara yanar gizo na ecommerce galibi yana buƙatar saka kuɗi mai yawa kafin hakan don jawo hankalin masu siye da abubuwa da yawa.

Kasuwa: Idan ya zo ga kasuwanni, kuna da fa'idar barin masu siyarwa da su sarrafa jarin su da kansu, wanda hakan ke rage saka jari na farko. Kasuwa na iya ƙayyade samfuran da yawa fiye da shafin ecommerce tunda tarin samfuran daga masu siyarwa ne da yawa. Duk da yake farashin ƙaddamar da kasuwa mai ƙarfi yana da kusan daidai da shafin ecommerce, sauƙin kasuwa ya fi yawa.

2. Kayayyakin masarufi

Don Kasuwa: Tare da babban kaya a kasuwa, abokan ciniki suna iya samun samfurin da suke nema a sauƙaƙe. Koyaya, babban kundin adireshi zai buƙaci ƙarin ƙoƙari a cikin talla.

Don shafin yanar gizon e-commerce: A shafin yanar gizon e-commerce, kuna buƙatar kawar da wasu samfuran da ba a siyar ba ko rage farashin su a wani lokaci, kamar yadda ajiye su a cikin haja zai hana ku yin ajiyar wani abu da ya fi sayarwa.

A kasuwa, zaka iya kawar da kayan da ba a siyar ba tare da dannawa ɗaya. Kamar yadda ba ku sayi samfuran ba, babu farashi masu alaƙa da shi.

3.Ya girma da rikitarwa

Kasuwa ta haɗu da jerin samfuran daga masu siyarwa da yawa, amma an tsara su cikin ingantaccen kundin adireshi, tare da ƙarin bayanai fiye da gidan yanar gizo na kasuwancin e-commerce. Sabili da haka, yana buƙatar ingantaccen tsarin kewayawa da ingantattun matatun bincike waɗanda ke bawa masu amfani damar tsaftace binciken su daidai.

4.Tabbatar da tsabar kudi

Ecommerce: Yanar gizo na Ecommerce waɗanda suka sanya hannun jari mafi girma da farko, kudaden shiga da albarkatun su zasu ɗauki tsawon lokaci kafin su lalace.

Kasuwa: Kasuwa suna jin daɗin riba mafi kyau saboda yawan kuɗaɗen shigar da aka samu ya yi daidai da yawan ma'amaloli. Dogaro da ƙimar ma'amaloli, yawan kuɗin da aka samu galibi ana sake saka su cikin ci gaban kayayyaki don hanzarta haɓaka.

5.Fitar da kaya

Kasuwa tana ba da samfuran iri-iri. Tunda yawancin masana'antun daban suna siyarwa akan dandamali ɗaya, akwai nau'ikan da yawa waɗanda za a zaɓa daga fiye da cikin shagon yanar gizo na yau da kullun tare da ƙaramin saiti na alama. Hakanan, ƙananan kasuwanni galibi ƙananan kamfanoni suna amfani da su don siyar da kayayyakin hannu na biyu, don haka ana tsammanin farashin zai yi ƙasa.

A yau, akwai mafita da yawa da ake amfani da su don gina rukunin yanar gizo na kasuwancin e-commerce da ake da su a kasuwa, kamar su SAP Hybris, ko Magento da suka shahara. Yanayin kasuwa yana ci gaba koyaushe kuma nasarorin yana ƙaruwa kowace rana.

Menene kasuwa?

Kalmar kasuwa ta fito ne daga haɗin kalmomi biyu a Turanci:

Kasuwa, wanda ke nufin kasuwa

Wuri, wanda shine wuri.

Don haka, ana iya fahimtarsa ​​azaman wurin siyayya, wani irin kayan baje koli wanda ke gabatar da samfuran kayayyaki daga kamfanoni daban-daban ko kamfanoni ga abokan ciniki.

Idan aka yi la’akari da duniyar kasuwancin lantarki, wannan samfurin yana aiki azaman hanyar haɗin kasuwancin haɗin gwiwa. Amma akwai bambanci tsakanin su.

Ana iya fahimtar kasuwancin azaman kantin sayar da kayan kwalliya, irin na wani alama ko kamfani. Yana amfani da ra'ayin B2C, wanda kai tsaye yake danganta abokin ciniki da kamfanin.

Don haka, ecommerce zai zama shagon yanar gizo wanda ke siyar da samfuran kamfanin kawai.

Amma kasuwa taro ne na kamfanoni da yawa akan dandamali ɗaya.

Mafi kyawun misali don ayyana shi cibiyar kasuwanci ce, amma a cikin yanayi mai kyau.

Wannan samfurin, ban da sanya abokin ciniki cikin hulɗa da kayayyaki daga shaguna daban-daban, yana ba da damar kasuwanci tsakanin kamfanonin da abin ya shafa, saboda yana amfani da, tsakanin waɗansu, Kasuwanci zuwa Kasuwanci da Kasuwanci ga Abokin Ciniki ko B2B2C.


Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Sharhi, bar naka

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga.

*

*

  1. Mai alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Dalilin bayanan: Gudanar da SPAM, gudanar da sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.

  1.   Karina Gastiulmendi m

    Kyakkyawan ma'anoni, Na sami nasarar nemo mafita daga kamfanin Mitsoftware da ake kira da kasuwar Mit, inda zan iya siyar da samfurana kuma abun sha'awa ne saboda zan iya siyan wannan maganin kuma abubuwanda yake bani suna da kyau ƙwarai.