PayPal yana ɗaya daga cikin shahararrun hanyoyin biyan kuɗi a duniya. Amma ba duk ƙasashe ne za su iya aiki da shi ba. Wani abu makamancin haka yana faruwa tare da PayPal da katin da aka riga aka biya. A Spain, alal misali, ba zai yiwu a nemi katin biya na PayPal ba saboda a zahiri babu su.
Koda hakane, Akwai wasu ƙasashen da suke aiki, ko aƙalla kuna iya yin odar katunan. Kuma, a cewar OCU, a cikin 2019 Bankin Spain ya soke izinin yin amfani da katunan da aka riga aka biya kuma shi ya sa ba mu da su.
Menene katin biyan kuɗi na PayPal
Idan muka mayar da hankali kan Spain, da rashin alheri Katin da aka riga aka biya na PayPal ba ya wanzu. Duk da haka, har yanzu akwai mutane da yawa da suke da shi kuma, saboda kamfanin Younique ya ɓace, ba su sami damar dawo da kudaden su ba.
A zamaninsa, wannan katin yana aiki azaman nau'in walat ɗin kama-da-wane wanda za'a sami kuɗi da shi kuma ya sami damar yin aiki a cibiyoyin jiki ba tare da wata matsala ba. Idan dai akwai ma'auni, ba shakka.
Katin PayPal guda biyu
Wataƙila ba za ku iya tunawa ba, saboda wani abu ne da aka ba wa asusun kasuwanci kawai, amma a fili PayPal yana da katunan daban-daban guda biyu. A gefe guda, Visa PayPal katin bashi, wanda Ctelem ke gudanarwa.
A gefe guda, akwai katin da aka riga aka biya, wanda ke aiki a ƙarƙashin Younique Money.
Bankin Spain, kamar yadda na gaya muku, ya soke izinin katunan da aka riga aka biya. A zahiri, abin da ya yi shi ne soke Kuɗi na Younique saboda rashi da rashin daidaituwa da aka gano kuma hakan ya jefa abokan cinikin waɗannan katunan cikin haɗari. Don haka, aƙalla a cikin Spain ta ɓace kuma kawo yanzu ba a sake yin ƙoƙarin yin irin wannan aikin ba.
A gaskiya ma, katin kiredit na Visa shima a ƙarshe ya ɓace. Amma bayan 'yan shekaru wani sabon ya bayyana: katin zare kudi, wanda shi ne kadai kamfanin ke da aiki a yanzu.
Yadda ake yin odar katin PayPal
Neman katin PayPal ba shi da wahala. Amma don samun debit, wanda shine kawai wanda har yanzu yana samuwa daga abin da na karanta, ya zama dole a sami asusun kasuwanci. Idan naku ba haka ba ne, ba za ku iya yin komai ba, sai dai idan kun wuce shi don haka ku biya wannan ƙarin sabis ɗin. A cikin yanayin kamfanonin da ke amfani da PayPal da yawa, yana iya zama mai ban sha'awa.
Halayen katin shine cewa ba shi da kulawa, ana biya shi a cikin Yuro (kuma kawai a cikin Yuro) ta hanyar ma'auni da kuke da shi a cikin asusun. Wato idan babu ma'auni, ba za a karbe shi daga banki ba, don haka an fahimci cewa idan babu sifili, katin ba zai yi aiki ba. Hakan zai tilasta maka ka ajiye wani bangare na kudaden da aka biya ta wannan hanyar, ko kuma ka saka kudi domin kiyaye ma'auni sama da sifili ta yadda zai ci gaba da aiki.
don nema Wajibi ne a sami DNI ɗin ku kuma tabbatar da cewa kai mazaunin Spain ne kuma shekarunka na doka.
Tare da wannan shirye-shiryen, kawai dole ne ku je wurin Paypal katin zare kudi na official page kuma danna maɓallin "Request Card".
Wannan zai buƙaci ka shiga PayPal ko ƙirƙirar asusu don yin hakan. Na gaba, dole ne ku tabbatar da ainihin ku. Don yin wannan, za su nemi ka shigar da takaddun shaida kamar lasisin tuki, ID, fasfo ... Yi hankali lokacin loda shi saboda bai kamata ya yi nauyi ba kuma ya kamata a iya karanta shi.
Zai ɗauki ɗan lokaci don tabbatar da su. Amma idan sun yi, za ku iya ci gaba zuwa mataki na gaba, wanda shine wasiƙar izini.
Kuma yanzu za ku tambayi abin da yake. Wannan takarda ce wacce dole ne a sanya hannu. A ciki PayPal yana ba ku samfuri don wannan.
Babu shakka, za ku loda shi kuma ku jira su don tabbatar da cewa komai yana da kyau. Kuma da zarar an gama, za a sarrafa katin zare kudi.
Me yasa ba a bada shawarar katin PayPal ba
Lokacin da ka je shafin katin PayPal na hukuma, abu na farko da ka karanta shi ne kati ne da ke ba ka kudi. Musamman, sakonsa shine:
"Katin zare kudi wanda zai baka 0,1% baya cikin lada? I mana".
Kuma, komai wuyar ka, babu alamar alamar da ke gaya maka cewa wannan yana ƙarƙashin wasu sharuɗɗa. Aƙalla a cikin wannan jimla, domin a cikin na gaba, an riga an sami ƙaramin lamba wanda ke faɗakar da ku cewa akwai bugu mai kyau.
Kuma, ko da yake sun bayyana muku cewa abin da za ku yi zai kasance yi amfani da ma'auni na PayPal don biyan kuɗi a cikin shagunan jiki da kan layi, Tare da dawowa mara iyaka na 0,1%, sun riga sun gargaɗe ku cewa don sayayya ne ke cika. Kuma wannan lambar ta ƙayyade cewa don kawai sayayya daga kamfanonin da suka cika jerin buƙatu. Wato ba na kowa ba.
A bayyane yake, kodayake asusun yana da fa'idodi da yawa, kada mu manta game da mummunan. A wannan yanayin, zai zama Yuro kawai. Idan ma'aunin ku yana cikin daloli, kodayake kuna iya amfani da shi, farashin canjin PayPal yana da yawa sosai, don haka zaku yi asara.
Bugu da ƙari, da wani abu da su ma suka bayyana a babban shafi, shi ne gaskiyar cewa Kudin cire kudi daga ATMs zai kai mu Yuro biyu a duk lokacin da muka yi haka.
Babu wani abu da yawa da zan iya gaya muku game da katin, tunda babu ƙarin bayani game da shi a shafi kuma zai kasance lokacin da za ku sa hannu kan kwangilar ya kamata ku kula da karanta shi sosai kuma ku gani ko ya cika. da gaske ya dace da ku ko a'a.
Yanzu ya rage naku don yanke shawarar ko kuna son katin zare kudi na PayPal ko a'a. Yin la'akari da cewa za a iya canja wurin ma'auni zuwa asusun banki, kuma daga can aiki tare da shi, akwai da yawa waɗanda ke ba ku katunan kyauta kuma suna iya samun yanayi mafi kyau fiye da PayPal. Menene ra'ayinku game da katin biyan kuɗi na PayPal da yanzu na sabon?