Inganta hoton iri ta hanyar hotunan gidan yanar gizon ku

Yadda ake zaban hotuna don gidan yanar gizon mu

Hoton yana da darajar kalmomi dubu, kuma shine ɗayan hankalinmu na farko da za'a kunna don haɓaka kanmu shine hangen nesa. Muna neman gidan yanar gizon da zai iya shawo kan baƙi, tare da yuwuwar canza su cikin abokan cinikinmu. Tsarin yanar gizo yana neman haɓaka kewayawa da sanya shi mai sauƙi kamar yadda ya yiwu, kuma kyakkyawar hanya don haɓaka hotonku na alama shine ta hotunan gidan yanar gizonku.

A cikin wannan sakon zaku koyi yadda ake tantance waɗanne hotuna ne zasu iya magana mafi kyau game da kamfanin ku akan gidan yanar gizon. Hakanan mahimmancin samun gidan yanar gizo maraba da abokantaka ga masu amfani. Tukwici da nasiha don la'akari don tantance wanne ya dace da kai. Kuma mafi mahimmanci, yadda zaka sami mafi kyawun hotunanka saboda su haɓaka SEO kuma su sami kyakkyawan matsayi wanda ke jan hankalin baƙi. Bari mu fara!

hotuna don inganta hoto mai kyau

Don inganta hoto na alama ta hotuna

Yawancin ra'ayoyin farko na kwastomomi suna zuwa da gani. Sabili da haka, kodayake bashi da mahimmanci, ba ɓataccen kuɗi ba ne don saka hannun jari a cikin ƙwararren mai ɗaukar hoto don fitar da mafi kyawun abin da kuke bayarwa. Wurin da yafi ƙarfin ɗauka wannan shine a faranti na gidan ku. Samun alama mai kyau (abubuwan gani waɗanda ke magana game da ku) suna da mahimmanci, kuma saboda wannan na baku nasihu da dama.

  1. Kudade. Auki lokaci don gano abin da kake son isarwa. Yana da kyau a sami tsari, kuma kar a ɗauki kuɗi gwargwadon yadda kuke ji a kowane lokacin da kuka zaɓa. Babu matsala idan kuna son samun koren kore, itace, ko launuka masu ɗumi da yawa waɗanda ke ƙoƙarin watsa ƙarfi, amma duk suna da jituwa.
  2. Launi mai launi. Idan kana da wasu alama da launuka na kamfani, yi wasa da su kuma inganta su a hotunanka. Cewa hotonka yana bayyana a wurare daban-daban zai sa su tuna ka kuma su bambanta ka.

rubutun rubutu a cikin alamar kamfani na gani

  1. Nau'in rubutu. Kula da matani da nau'ikan da sun riga sun bayyana a cikin hoton ku ba tare da neman ƙirƙira ba saboda ƙirƙirar su ya kamata a canza su. Adana irin rubutun Zai ba ku damar kula da halayen alamun ku.
  2. Textures Zaka iya hadawa abubuwa masu rai a cikin su, sun kasance shuke-shuke, dabbobi, mutane ko ɓangarorin su. Wannan lamarin yana haifar da kusanci, dumi, da kuma hoton da muke hulɗa da kamfani na ainihi, na zahiri da kuma na zahiri.
  3. Rubutu. Za mu iya samun hotunan da aka hada kawai da matani, nuna launuka na alama, da amfani da nau'in rubutu iri ɗaya. Da wannan muke kara karfafa halayenmu, amma a cikin 'yan allurai don kar mu cika nauyi.
  4. Kafa kuma bi ka'idodi iri ɗaya. Wannan shine mafi mahimmancin bangare, nayi tsokaci a kansa kuma ina sake jaddadawa. Ba za mu iya cimma nasarar kirkirar gani ba idan hotunanmu yawanci bazuwar ne idan muka zabe su gwargwadon yadda muke tashi da safe.

Hotuna tare da hankali ga rubutu

Hotunan dole ne su kasance masu ma'ana da ma'ana ga abin da kuka bayyana. Abu mafi dacewa shine keɓance kowane ɗayan kuma sanya shi kusa da batun ko sakin layi da kake magana. Za ku sami wannan kwatancen a jaridu da yawa, kuma tunda kayan ku ne kuke magana a kansu, wacce hanya mafi kyau da za a ba mai amfani da ita don ganin abin da kuke nufi.

yadda za a zabi hotuna don shafin yanar gizo

Wannan ɓangaren ma yana da alaƙa da SEO. Sanya hoton kusa da rubutu mai dacewa. Misali, idan kuna magana game da "yadda ake inganta hoto ta hanyar hoto", hoto a kan saka idanu da ke nuna hotuna ya fi kyau fiye da wani da ke ɗaukar hoto. Wannan yana da alaƙa, shi ke nan.

Samu hotuna masu inganci

Wannan zai dogara sosai akan nau'in kasuwancin da kuke gabatowa. Bayyanannu, hotuna masu kaifi, ba tare da an loda muku kaya ba, kuna iya amfani da jeri gwargwadon abin da kuke son watsawa. Hakanan zaka iya ɗaukar wasu shirye-shiryen gyaran hoto azaman tallafi. Akwai wasu kyauta kuma masu kyau fenti.NET waxanda suke kyauta. Tare da su, zaku iya yin wasa da haske, haske, jikewa, hotunan hotuna, da dai sauransu.

Yin amfani da damar sanya hotunan a matsayin kyawawa kamar yadda zai yiwu koyaushe yana sanya ƙwarewar tare da haɓaka ƙirar hoto. Abubuwan da ke da kyau suna jan hankali, kuma za a fallasa su a can na dogon lokaci.

Nasihu don hotunan shafin yanar gizo

Ana neman cikakken hoto

Babu wani abu da ya fi wannan hoton kyau, wanda ƙwararren mai ɗaukar hoto ya ɗauka, wanda ke sa samfurinmu ya kasance a bayyane, tare da mafi kyawun kusurwa da mai da hankali. Koyaya, don SMEs da kasuwancin farawa, fitar da tattalin arziki baya dacewa koyaushe idan kasafin kuɗi yayi kyau.

Don yin wannan, muna da zaɓuɓɓuka da yawa, ɗauki hotunan da kanmu idan muna da ra'ayoyi kaɗan na ɗaukar hoto ko wani da muka sani da ƙwarewa, ko ziyarci bankunan hoto. A yanayin ƙarshe, zamu iya samun shafuka kamar su Pixabay y Pxhere misali. Dukansu ba su da haƙƙin mallaka, don haka za mu iya amfani da su da kuma canza su yadda muke so, kuma halayensu suna da kyau a cikin abubuwan biyu.

Tsarin hoto daidai

da Tsarin PNG da JPEG Sun ba da wannan ƙudurin, kuma don samun damar aiki tare da su waɗanda aka ba da shawarar da kuma mafi sauki shine JPEGs. Sai dai idan muna da nauyin launi mai yawa, ko tambari, ko hotunan zane, inda mafi kyau sune PNGs.

Hotuna. Girman da ƙuduri

Kwanan nan mun yi tsokaci kan «mahimmancin SMEs na samun gidan yanar gizo«, Ta yaya zane ya kamata ya sami wurin zama mai jituwa da jan hankali. Daga cikin shawarwarin, akwai wanda yake mabuɗi, kuma shine nauyin shafin lokacin lodawa. Picturesauki hotuna, tare da ƙuduri mafi girma ko Dogaro da tsarin, hakan na iya haifar da jinkiri wajen lodin shafin.

Nasihu don zaɓar hoto mai kyau don gidan yanar gizo

Akwai karatun da ke nuna cewa shafukan da suke ɗaukar lokaci don ɗorawa na iya rasa ziyarar fiye da waɗanda ba sa yi. Kowane mai amfani yana ciyar da secondsan dakikoki a matsakaici don loda shafi. Akwai mutane masu haƙuri, amma waɗanda ba su ba, su ne farkon waɗanda za su tafi, kuma za mu rasa waɗannan.

Hanya mafi kyau don kauce mata tana cikin rage girman nauyin kowane hoto. Hanya mai kyau don rage ta yana cikin girman hoto da ƙuduri. Bugu da kari, rike jituwa tsakanin hotuna daban-daban na taimakawa wajen kiyaye daidaiton gidan yanar gizo, daidaita rubutu, bayanan da muke son hadewa, da sauransu.

Sanya hotunanka suna daidai

Idan mu hotunan Google tare da kalmomin "ƙirar gidan yanar gizo", jeri zai bayyana. Wanne kuke ganin za'a bawa fifiko mafi girma? Zuwa hoton mai suna "DSC1170.jpeg" ko "web-design.jpeg"? Google zai ba da fifiko ga hoton da ke bayanin abin da ke ciki, fiye da dayan wanda ba mu canza sunansa ba.

Na jaddada wannan saboda mutane da yawa suna da ingantattun hotuna masu kyau waɗanda zasu iya siyarwa da yawa wanda da wuya wani zai taɓa gani. Kuma don rashin sanin cewa ta canza sunayensu zasu same shi.

Matsayin SEO a cikin hotuna

Hoto mai ban sha'awa, tare da suna mai kyau, zai sami matsayi mafi kyau kuma mafi girman yuwuwar cewa wani zai danna shi kuma ya shigar da gidan yanar gizon ku. Wanda a takaice ake fassara shi zuwa ƙarin ziyara.

Bayyana hotunan ku

Kammala matanin hotunan kuma lakafta su daidai. Yayi daidai da sanya sunaye, amma a wannan yanayin kasancewar bayyane ga masu amfani, bayanin yana ba da kwatancen mafi kyau ga injunan bincike don fahimtar menene hoton. Kada ku rasa yiwuwar rubutawa a ciki abin da kuka mai da hankali.

Ka tuna, sakamakonka koyaushe zai kasance daidai da ƙoƙarinku.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.