Nau'ikan 4 na SEM kamfen don eCommerce

Wataƙila idan kuna da kasuwancin dijital kuna jin buƙatar aiwatar da wasu kamfen ɗin SEM waɗanda aka kunna a cikin ɓangaren. Amma da farko dai ya kamata ka sani cewa kalmar SEM tana nufin gajeriyar ma'anar Tattaunawar Injin Injin Bincike kuma cewa shine lokacin da muke magana game da kamfen talla na injin binciken bincike. Dabara ce wacce take gama gari a cikin kasuwancin yanar gizo kuma daga inda zaku sami fa'idar tattalin arziki.

Saboda kamfen SEM a ƙarshen rana zai taimaka mana inganta ganuwa kuma ba shakka, don haɓaka damar amfani da shafukan yanar gizo da shafuka saboda ayyukan da ke faruwa daga injunan bincike. Wannan wani abu ne wanda, a gefe guda, ɓangare ne na manufofinku yayin aiwatar da ƙwarewar sana'a na waɗannan halayen. Ba abin mamaki bane, yakamata ka tuna daga yanzu cewa ta hanyar waɗannan tallace-tallacen da aka ɗora kan waɗancan injunan binciken (Google AdWords, Bing Ads ko Yahoo! Search Marketing) zaka kasance cikin kyakkyawan matsayi don fitar da ingantaccen zirga-zirga zuwa gidan yanar gizon ka.

A gefe guda, kar ka manta cewa zai gudanar da kamfen SEM don eCommerce na iya kawo muku fa'idodi da yawa daga yanzu. Misali, cewa zai iya yin gasa a cikin kyawawan yanayi game da kamfanoni masu fafatawa. Kamar yadda zaku samar a cikin ɗan gajeren lokaci kaɗan a mafi kyawun dawowa kan saka hannun jari. Ta hanyar kamfen na SEM daban-daban na eCommerce wanda za mu fallasa ku a ƙasa don ku iya amfani da su ba tare da rikice-rikice masu yawa a cikin watanni masu zuwa ba.

SEM kamfen: karɓar ƙarin zirga-zirga daga Google

Tabbas, Google shine ɗayan injunan bincike masu ƙarfi a cikin ɓangaren a yanzu kuma saboda haka yakamata kuyi amfani da shi a cikin ribar kasuwanci. Daga wannan hanyar hankali, zaku iya zaɓar mafi kyawun kamfen wanda zai dace da ainihin bukatun ku a cikin aikinku na ƙwarewa. Daga inda kuke a cikin matsayin don saduwa da waɗannan manufofin.

  • Samun dama: ta hanyar ayyukan da ke gudana a cikin waɗannan ayyukan tun lokacin da aka canza cikin kafofin watsa labarai na talla.
  • Yanar gizo zirga-zirga: Yana daga cikin burin da yakamata ka saita kanka daga wannan lokacin ta hanyar wani abu mai sauƙi a cikin bayyanar kamar yadda yake don samun dama masu amfani don ziyartar gidan yanar gizon ka.

Kuma a gefe guda, kuna da abubuwan da ake buƙata don a daraja darajar kasuwancin ku da kuma samfura ko abubuwan da kuke tallatawa. Bayan duk wata dabara ce ta musamman wacce aka tsara don bawa masu amfani damar gano samfuranku ko ayyukanku ta hanyar sassauƙa fiye da da.

Shirya ƙaddamarwa

Waɗannan dabarun tallan, a ɗaya hannun, za su ba ka damar kasancewa cikin halaye mafi kyau don shirya yaƙin neman zaɓe. online baya buƙatar lokaci mai yawa kuma, ƙari, yana ba da canje-canje ga minti, gwargwadon bukatun kamfanin talla. Tare da fa'idodi kamar na waɗanda za mu lissafa muku a yanzu:

  • Yana samar da kyakkyawan adadin baƙi daga farkon kuma abin da ya fi mahimmanci, hanyar zirga-zirga.
  • Kuna iya samun ƙarin ziyara kuma abin da a cikin waɗannan sharuɗɗan zai iya zama mafi riba, mafi inganci.
  • Tasiri na ƙarshe shine cewa siyarwar samfuranku, sabis ko abubuwa zasu haɓaka daga wannan lokacin kuma ba tare da ƙoƙari mai yawa daga ɓangarenku ba.

Tabbas, zaku iya samun damar tambayar duk sigogin. Don haka ta wannan hanyar, zaku iya inganta duk ayyukan kuma tare da kyakkyawan iko akan su.

Yi amfani da rukunin talla masu yawa

Yana da wani tsarin wanda da wuya ya kasa cimma burin ku a cikin shagon ku na yanar gizo ko kasuwancin ku. Wannan saboda yawancin adungiyoyin talla da muke ƙirƙirawa, mafi girman tasirin kamfenmu, tunda zasu kasance mafi kyau kashi. A wannan ma'anar, yana da matukar mahimmanci ku kirkira ku kuma ayyana su ta hanyar kungiyoyi tunda za'a sami wasu da zasu fi wasu aiki kuma wadancan ne dole kuyi riba daga yanzu.

Ofaya daga cikin dabaru da zaku iya amfani dasu shine don waɗanda ke jawo mafi yawan yawan dannawa. Ta hanyar bangarorin sarrafawa ana iya sarrafa su cikin sauki fiye da da. Duk da yake a ɗaya hannun, koyaushe yana da fa'ida sosai cewa zaka iya dogaro kan linesan layuka don haɗa taken, rubutu da mahada (URL) na tallan. Hanya ce da zata iya taimaka muku inganta manufofin da kuka sanya don kasuwancinku na e-commerce.

Kamfen sake tallatawa

Dabara ce ta musamman wacce zata iya ba da thea firstan farko a cikin kasuwancin kasuwanci na kan layi ko kuma cewa aƙalla ba a haɓaka ba kamar yadda kuke tsammani daga gare su. Ba abin mamaki bane, idan irin wannan kamfen ɗin yana da alaƙa da wani abu, saboda hakan yana ba ku damar nuna tallace-tallace ga masu amfani waɗanda suka taɓa zuwa gidan yanar gizonku gaba ɗaya ko a takamaiman ɓangare. Amma tare da bambancin da dole ne kuyi la'akari da shi daga yanzu kuma wannan shine cewa ba a aiwatar da waɗannan ayyukan kamar yadda muke so ba.

Ta wata hanyar, ita ce dama ta biyu da suka ba ku don inganta wannan irin aikin a zahiri. Tsari ne da ya dace da kowane irin masu tallatawa waɗanda ke son haɓaka tallace-tallace su kuma waɗanda ke sa ido ga manyan kwastomomi waɗanda ke amfani da takamaiman na'urori na fasaha don aiwatar da ayyukansu. Tsarin kamfen guda biyu za'a iya bambance su:

Nuna sake dubawa.
Binciken sake dubawa

Kamfen talla

A wannan yanayin, ana nufin kamfanonin da ke da shagon kan layi ko kasuwanci kuma suna son gudanar da kamfen ɗin cin kasuwa don bayyana a cikin takamaiman injunan bincike a cikin ɓangaren. Don wannan, ba lallai ba ne a ƙarƙashin kowane ɓangaren da kuka samu don haɗa jerin kalmomin shiga cikin yakin da aka tsara, kamar yadda lamarin yake tare da sauran dabarun da ke da halaye iri ɗaya a hanyoyin su.

A kowane ɗayan lamura, ana rarrabe wannan rukunin kamfen ɗin kasuwanci sama da duka saboda ana amfani dasu don haɓaka tallace-tallace a cikin shago ko kantin yanar gizo. Hakanan don jan hankalin sabbin masu amfani waɗanda zasu iya zama kwastomomi daga wannan lokacin. A ƙarshe, dama ce ta kasuwanci wacce aka buɗe wa waɗanda ke da alhakin waɗannan lamuran kasuwancin.

Duk da yake babban maƙasudin kamfen ɗin bidiyo shine haɓaka fifikon masu amfani don samfuranmu ko ayyuka, kuma don ci gaba da haɓaka ingantaccen ilimin kasuwancin kasuwanci da alamar sa daidai. A nan ne ake ba da shawarar sosai don ƙirƙirar nau'ikan nau'ikan waɗannan samfuran na audiovisual don sauƙaƙa alaƙar abokan ciniki da masu amfani. A ƙarshen rana ɗayan mahimman manufofi a cikin kasuwancin lantarki, kamar yadda aka nuna a cikin 'yan shekarun nan tare da ƙididdigar da sashen ya gabatar a wannan lokacin. Saboda zaku iya inganta tasirin kasuwancin ku na kan layi daga hanyoyi daban-daban a duniyar tallan dijital.

Kodayake ta hanyar taƙaitaccen bayani, yana da mahimmanci gaba ɗaya cewa daga waɗannan lokacin zaku iya bayyana maƙasudin kamfen ɗinku a baya. Ba a banza ba, gwargwadon su, nasara ko a'a sakamakon waɗannan ayyukan zai dogara. Tare da bambance-bambance da dole ne kuyi la'akari da su daga yanzu, kamar yadda ya dace da hankali.

Juyawa ya girma a Spain da 250%

Kasuwancin lantarki a Spain ya zama cikin ɗan gajeren lokaci ɗaya daga cikin fannoni masu haɓaka na masana'antar kasuwanci saboda haɓakawar da ba za a iya dakatar da ita ba a yawan tallace-tallace. A wannan ma'anar, Hukumar Kasuwanci da Gasa ta Kasa (CNMC) ta kirga cewa yawan kasuwancin e-commerce a ƙasarmu ya tashi daga Yuro miliyan 2.823 zuwa miliyan 10.116. Wanne a aikace yana nufin haɓakar komai ba komai ba kuma ƙasa da wani abu sama da 250% a cikin jimlar shekaru biyar.

Amma abin da ya fi muhimmanci a halin yanzu, ba wai kawai yana ƙaruwa ne dangane da batun biyansa ba, amma akasin haka, masu sayayya ta kan layi suma suna haɓaka a ƙasarmu. A lokacin shekarar kasafin da ta gabata, wannan matakin ya harbe har zuwa wani adadi wanda yake kusa da Mutanen Spain miliyan 19. Ta hanyar nuna cewa sun sayi kayan su a kan layi, wanda ke nufin wani 18% ya ci gaba akan adadin shekarar da ta gabata. Amma bayanan da suka dace wanda ke tabbatar da karuwar kasuwancin lantarki a wannan lokacin shine matsakaita sayayya a tsohuwar nahiyar ta wuce, daga 12% zuwa 11%.

Rahoton da aka ambata a baya ya nuna cewa ci gaban tallace-tallace ta kan layi a cikin ƙasarmu na kowa ne a kusan dukkanin nau'ikan. Kodayake akwai wasu inda yanayin ya fi dacewa, kamar su a cikin sassan kasuwancin masu zuwa: salon (50%), kyau da kulawa ta kai (41%) da fasaha da lantarki (39), a matsayin mafi mahimmanci a wannan lokacin.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.